CSVNO – Đến nay, công tác chuẩn bị Hội thi Bàn tay vàng khai thác mủ ngành cao su năm 2016 thực hiện đúng tiến độ và kế hoạch. Các công việc còn lại sẽ khẩn trương tiến hành trên tinh thần tiết kiệm nhưng trang trọng, chu đáo để Hội thi diễn ra thành công.
![BTC kiểm tra công tác chuẩn bị tại trường thi. Ảnh: Vũ Phong](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/11/HT-460x315.jpg)
Phó TGĐ VRG Nguyễn Tiến Đức – Trưởng BTC Hội thi Bàn tay vàng năm 2016 nhấn mạnh như vậy tại cuộc họp BTC Hội thi diễn ra vào ngày 8/11 tại Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long – đơn vị đăng cai Hội thi năm nay.
Hội thi sẽ diễn ra từ ngày 6 đến 8/12 tại các lô cao su trồng năm 2009 thuộc NT Minh Hưng, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long. Riêng phần thi lý thuyết và lễ tổng kết trao giải sẽ tổ chức tại công ty.
Theo thường trực BTC, đến nay đã có 46 đoàn đăng ký tham gia với khoảng 230 thí sinh dự thi. Đến trung tuần tháng 11, các đơn vị đã tổ chức xong Hội thi cấp công ty để tuyển chọn những thí sinh xuất sắc nhất chuẩn bị tham gia Hội thi cấp ngành. Những đơn vị có dưới 500 ha cao su khai thác chỉ tham gia phần thi cá nhân, không tính điểm đồng đội. Tất cả thí sinh tham gia Hội thi đều được cấp giấy chứng nhận thợ giỏi cấp ngành.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Về công tác tuyên truyền, Tạp chí Cao su liên tục đăng tải thông tin về Hội thi trên báo in và đã mở chuyên mục Hội thi Bàn tay vàng 2016 trên trang tin điện tử tapchicaosu.vn. Tạp chí sẽ thực hiện số báo đặc biệt chào mừng Hội thi; thực hiện bộ phim ghi lại diễn biến Hội thi để trình chiếu tại lễ tổng kết trao giải và tiến hành tường thuật trực tuyến diễn biến Hội thi.
Tổng giá trị giải thưởng cho Hội thi năm nay là 876 triệu đồng, trong đó CĐ Cao su VN hỗ trợ 300 triệu đồng.
N.P
Related posts:
Ông Trần Công Kha giữ chức Chủ tịch HĐQT, ông Lê Thanh Hưng giữ chức Tổng Giám đốc VRG
Chuyến công tác đong đầy cảm xúc
Cổ phiếu cao su thiên nhiên ghi nhận đà tăng tích cực
Nông trường Xà Bang nhất đồng đội Hội thi "Bàn tay vàng" Cao su Bà Rịa
Cao su Dầu Tiếng ủng hộ quỹ phòng Covid-19
"Tất cả đã sẵn sàng cho Hội thi"
Phấn đấu tăng năng suất mía tại Cao su Thanh Hóa
Chuyển đổi số: Công cụ thực hiện đổi mới, nâng cao hiệu quả hoạt động doanh nghiệp
Cao su Phú Thịnh thu nhập bình quân hơn 8 triệu đồng/người/tháng
CĐ Cao su Đồng Phú thưởng cho 12 CN Cao su Quảng Trị