CSVNO – Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng vừa tổ chức khen thưởng “nóng” ngay tại vườn cây cho 377 công nhân với số tiền trên 75 triệu đồng.
![Đại diện Ban Tổng giám đốc và Công đoàn Công ty trao thưởng “nóng” cho công nhân NT Trần Văn Lưu tại vườn cây](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/10/Ảnh-1-460x282.jpg)
Với thành tích xuất sắc hoàn thành sớm kế hoạch sản lượng khai thác mủ quý 3/2016, 377 cá nhân và tập thể tổ thuộc nông trường cao su Trần Văn Lưu vừa được Ban Tổng giám đốc và Công đoàn Công ty Cao su Dầu Tiếng khen thưởng ngay tại vườn cây với số tiền 75,4 triệu đồng.
Lãnh đạo Công ty cho biết, trong đợt trao thưởng hoàn thành vượt mức kế hoạch sản lượng khai thác mủ quý 3/2016, công ty sẽ trao thưởng tổng kinh phí khoảng 507 triệu đồng cho 2.535 cá nhân và tập thể.
Phát biểu tại buổi trao thưởng, Bí thư Đảng ủy, TGĐ Lê Thanh Hưng đã ghi nhận và biểu dương những cố gắng, nỗ lực của tập thể cán bộ, CNVC-LĐ nông trường Trần Văn Lưu đã vượt qua nhiều khó khăn hoàn thành nhiệm vụ. TGĐ cũng bày tỏ mong muốn, trong thời gia còn lại năm 2016, tập thể nông trường phát huy tinh thần, cố gắng thực hiện hoàn thành và vượt mức kế hoạch sản lượng công ty giao, góp phần tích cực cùng công ty hoàn thành nhiệm vụ SXKD năm 2016.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trong 9 tháng năm 2016, Công ty Cao su Dầu Tiếng đã khai thác được hơn 16.900 tấn mủ nguyên liệu, đạt 63% kế hoạch; thu mua hơn 8.154 tấn mủ tiểu điền (đạt 102% kế hoạch); chế biến hơn 25.400 tấn; tiêu thụ được 27.462 tấn. Tổng doanh thu hơn 1.104 tỷ. Tiền lương bình quân 8 tháng đạt gần 5 triệu đồng/người/tháng.
Dự kiến, đến cuối năm 2016, công ty phấn đấu khai thác hoàn thành và vượt mức kế hoạch sản lượng từ 2 – 3%. Đối với cao su thu mua tiểu điền, công ty đã hoàn thành 100% kế hoạch thu mua 8.000 tấn mủ từ ngày 20/9. Phấn đấu đến cuối năm, công ty thu mua vượt sản khoảng 3.000 tấn mủ.
Tin, ảnh: Bình Nguyên – Việt Quang
Related posts:
Ông Đặng Công Thoại giữ chức Chủ tịch HĐQT Cao su Sa Thầy
VRG tích cực hỗ trợ các đơn vị thực hiện tốt điều chỉnh suất đầu tư
Khối thi đua Tây Nguyên khởi công xây dựng nhà tình thương
Đưa trên 1.200 ha cao su tại Campuchia vào khai thác
Gỗ Thuận An phấn đấu đạt tổng doanh thu 489 tỷ đồng
Khối thi đua miền núi phía Bắc quyết tâm hoàn thành vượt các chỉ tiêu
Cao su Sa Thầy tổ chức Hội thao CNVC - LĐ năm 2022
Đảng bộ Cao su Đồng Nai tập huấn công tác Đảng và kiểm tra giám sát năm 2021
“Định hướng cho con theo nghề truyền thống gia đình”
Thợ giỏi Hoàng Xuân Thìn đạt giải nhất Hội thi Bàn tay vàng Cao su Bình Thuận
Mong sao doi song nguoi Cong nhan cao su ngay mot tot hon.