CSVNO – Sáng 27/9, tại Trung tâm Thể dục Thể thao tỉnh Bình Phước, đã diên ra lễ khai mạc Hội thao CNVC LĐ VRG khu vực V – các đơn vị tại Campuchia.
![Hứa Ngọc Hiệp - Phó TGĐ VRG - Trưởng ban tổ chức hội thao tặng hoa và cờ lưu niệm cho các đoàn.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/image1-460x311.jpeg)
Hội thao CNVC LĐ Tập đoàn CN CSVN KV V thu hút gần 300 vận động viên từ 16 đơn vị, đang đóng chân tại các vùng dự án cao su của Tập đoàn trên đất bạn Campuchia. Các đoàn VĐV tham gia thi đấu khá đầy đủ các môn tại hội thao như: cầu lông, bóng chuyền, bóng đá, cờ tướng, kéo co, quần vợt và điền kinh.
Mặc dù các đơn vị tham gia Hội thao khu vực V còn gặp nhiều khó khăn trong hoạt động, nhưng đã tích cực tìm kiếm, tuyển chọn nhiều vận động viên tiêu biểu về tham gia. Điểm đặc biệt của hội thao khu vực này là số lượng VĐV người bản địa khá đông, có những đơn vị số VĐV người Campuchia chiếm đến 30%.
![Đại diện BTC tặng bóng tượng trưng cvho 50 quả bóng đá và bóng chuyền Geru star cho đại diện Sở VH TT&DL tỉnh.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/image2-460x305.jpeg)
Phát biểu tại lễ khai mạc, ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ Tập đoàn ghi nhận những nỗ lực cố gắng, của các đoàn vận động viên thuộc các đơn vị, kêu gọi các đoàn vận động viên thi đấu trung thực, với tinh thần thể thao cao thượng, đoàn kết, vui, khỏe và có ích. Phát huy, khẳng định hơn nữa phong trào thể dục, thể thao trong khu vực, nêu cao tinh thần đoàn kết gắn bó giữa hai quốc gia Việt Nam và Campuchia ngày càng khăng khít.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Ngay sau lễ khai mạc các vận động viên đã bước vào thi đấu những môn đầu tiên như: bóng đá, bóng chuyền, cờ tướng, điền kinh. Các trận đấu đã diễn ra hết sức sôi nổi và hào hứng, nhận được sự cổ vũ nhiệt tình của đông đảo khán giả đến dự. . Hội thao KV V, hứa hẹn sẽ là một kỳ hội thành công nữa của Tập đoàn CN CSVN.
![Tiết mục múa việt Nam Cappuchia Samaki trong lễ khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/image3-460x306.jpeg)
![Nguyễn Tiến Dũng - Tỉnh ủy viên - PCT UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng hội thao.j](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/image4-460x306.jpeg)
![Môn bóng chuyền nam tu hút nhiều đoàn VĐV tham gia.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/image5-460x306.jpeg)
![<Một pha bóng tấn công ghi bàn thắng đẹp mắt](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/image6-460x306.jpeg)
![Pha bứt tốc về đích và dành huy chương vàng 100m nữ của VĐV](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/image7-460x306.jpeg)
Vũ Phong
Related posts:
Bổ sung điều lệ Hội thao CNVC-LĐ năm 2014
Bảo tồn không gian văn hóa cồng chiêng - hướng vào giới trẻ
Đ/c Nguyễn Đức Duân giữ chức Bí thư Chi bộ Du lịch Cao su
Tạp chí CSVN luôn là người bạn thân thiết đồng hành
Cao su Lộc Ninh nhất toàn đoàn Hội thao huyện
“Hội thao giúp nâng cao đời sống tinh thần ”
Đội tuyển quốc gia không thể trở thành sản phẩm kinh tế
Trung thực - đức tính cần ở mỗi người!
Châu Ngọc Diệp: Trải nghiệm để trưởng thành
Sẵn sàng cho ngày hội thể thao Khu vực I – Sơn La