CSVNO – Tối ngày 9/9, Công đoàn Cơ quan Công ty mẹ VRG – Khối trưởng Khối thi đua số 9 của Công đoàn Cao su VN, đã tổ chức “Đêm hội Trăng rằm – Vui Tết Trung thu” cho các cháu thiếu nhi, với sự tham gia của hơn 70 cháu là con CNVC LĐ của 8 đơn vị khối và các đơn vị đóng tại 236 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Q.3, TP.HCM.
![Nhiều](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0253-460x305.jpg)
![Các bé được bổ sung](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0194-460x305.jpg)
Chương trình “Đêm hội Trăng rằm” với mong muốn mang đến cho các cháu thiếu thi một Tết Trung Thu vui vẻ và hấp dẫn. Chương trình với nhiều nội dung gồm các tiết mục văn nghệ ấn tượng và màn xiếc ảo thuật đặc sắc.
[stextbox id=”stb_style_259398″] Để có thêm nhiều phần quà cho các em, Tạp chí Cao su VN đã ủng hộ 2 triệu đồng cho khối cùng tổ chức đêm hội.[/stextbox]![Tiết mục múa lân đặc sắc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0204-460x305.jpg)
![Tiết mục múa kiếm ấn tượng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0243-460x305.jpg)
Trong đêm hội, các cháu thiếu nhi được phát lồng đèn và bánh kẹo rồi cùng nhau đi rước đèn. Ngoài ra, các cháu còn được vui chơi với những trò chơi dân gian vui nhộn phù hợp với lứa tuổi.
![Nhiều trò chơi hấp dẫn cho các bé tại Đêm hội Trăng rằm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0119-460x305.jpg)
![Các bé thích thú theo dõi chương trình](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0215-460x305.jpg)
![Các bé thích thù khi được tham gia diễn xiếc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0226-460x305.jpg)
“Đêm hội Trăng rằm” thực sự đã đem lại cho các em thiếu nhi một ngày Tết Trung thu thật nhiều màu sắc và ý nghĩa.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Các bé rước đèn Trung thu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0247-460x305.jpg)
![Các bé phá cỗ Trung thu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0257-460x305.jpg)
Chị Phan Thị Vành Khuyên – Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty mẹ VRG, cho biết: “Đêm hội Trăng rằm là một chương trình được tổ chức thường niên, tạo điều kiện cho CBNV chăm sóc con em và gia đình, từ đó tạo động lực làm việc, chung tay xây dựng VRG. Chương trình năm nay diễn ra với nhiều trò chơi vui nhộn hấp dẫn, với mục đích giáo dục cho các cháu thiếu nhi hiểu biết thêm về lịch sử và ý nghĩa của Tết Trung thu, đồng thời có thêm một ngày hội vui chơi thoải mái trước khi bước vào năm học mới”.
![Chị Phan Thị Vành Khuyên – Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty mẹ VRG phát biểu tại D9êm hội.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/DSC_0195-460x305.jpg)
Ngọc Cẩm
Related posts:
Đảm bảo chất lượng bữa ăn giữa ca cho công nhân
Công đoàn Cao su Phước Hòa tìm hiểu TPP
Ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam: "Linh hoạt các giải pháp chăm ...
Công đoàn Cao su Lộc Ninh: Tích cực chăm lo cho người lao động
Lan tỏa hơi ấm tháng công nhân
Công đoàn CSVN và 20 LĐLĐ tỉnh thực hiện tốt Quy chế phối hợp
72 cán bộ nữ công tranh tài
Sẽ có giải thưởng tôn vinh cán bộ CĐ tiêu biểu xuất sắc
Đời sống người lao động các đơn vị miền Trung ổn định
Chính sách mới cho lao động dôi dư khi sắp xếp lại doanh nghiệp Nhà nước