CSVNO – Phát biểu tại lễ khai mạc Hội thao CNVC LĐ VRG KV I – Yên Bái sáng 2/8, ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG, Trưởng ban tổ chức Hội thao, ghi nhận những nỗ lực cố gắng của các đoàn vận động viên. Ông kêu gọi các đoàn vận động viên thi đấu trên tinh thần trung thực, đoàn kết, vui, khỏe có ích, lành mạnh.
>>Lễ khai mạc Hội thao Khu vực 1 – Yên Bái (clip 1)
![Đại diện lãnh đạo Tập đoàn, Công đoàn cao su VN, và lãnh đọa tỉnh tặng hoa cho trưởng đoàn các đơn vị tham gia hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_1932-460x306.jpg)
Qua đó, khẳng định sự lớn mạnh của phong trào thể dục thể thao trong khu vực, phát huy bản sắc văn hóa riêng có của địa phương ngành cao su.
![Các đoàn vân động viên tham dự lễ khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_1914-460x278.jpg)
Hội thao diễn ra trong thời điểm mang nhiều ý nghĩa, hướng tới những ngày lễ lớn của đất nước và của ngành.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Dự lễ khai mạc có đại diện lãnh đạo tỉnh, Tp. Yên Bái, lãnh đạo các sở ban ngành trong tỉnh, ông Võ Sỹ Lực – Chủ tịch HĐTV VRG, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam, ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG – Trưởng ban tổ chức hội thao.
![Đại diện vận động viên phát biểu tuyên thệ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_1916-460x287.jpg)
Hội thao CNVC LĐ VRG KV I tại Yên Bái, có 10 đơn vị tham gia với hơn 200 vận động viên, thi đấu 7 môn gồm: cầu lông, bóng chuyền, bóng đá, cờ tướng, kéo co, quần vợt, điền kinh.
Dù các đơn vị tham gia Hội thao khu vực I còn gặp nhiều khó khăn trong hoạt động, nhưng đã tích cực tìm kiếm, tuyển chọn vận động viên tập luyện và tham gia thi đấu đủ 7 môn của Hội thao. Đây là một nỗ lực lớn đáng ghi nhận, góp phần vào thành công chung của Hội thao CNVC-LĐ VRG năm 2016.
![Thi đấu môn kéo co](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_1935-460x306.jpg)
Ngay sau lễ khai mạc các vận động viên đã cống hiến cho khán giả những màn trình diễn đẹp mắt, các trận đấu với chất lượng chuyên môn tốt, hứa hẹn một kỳ hội thao đầy tính sôi nổi, hào hứng và thành công.
![Thi đấu môn cầu lông đơn Nam độ tuổi dưới 45](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/ff-460x298.jpg)
![Các vận động viên thi đấu môn cờ tướng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/ggg-460x297.jpg)
Chiều nay, 2/8, sẽ tiếp tục diễn ra các môn thi đấu cho đến hết ngày 04/8
Vũ Phong
Related posts:
Giới "quần đùi áo số" sốt mạng xã hội
Lại bàn về văn hóa ứng xử nơi công cộng
Khúc hát 45 năm
Sôi nổi giải quần vợt Công đoàn Cơ quan VRG
Cúp Geru Star - Điểm hẹn của bóng đá phong trào
Cao su Phước Hòa nhất toàn đoàn Hội thao Khu vực V
Khoảng trống cầu lông Việt Nam
Lốp xe “lăn bánh” trên sân cỏ
Tạp chí Cao su VN tổ chức cuộc thi viết ngắn: “Màu xanh tôi yêu”
Suýt tiêu