CSVNO – Hưởng ứng Tuần lễ Biển và hải đảo Việt Nam trên địa bàn tỉnh Đồng Nai, ngày 29/6, Ban Thường vụ Đoàn Thanh niên TCT CS Đồng Nai tổ chức diễn đàn “Thanh niên với biển, đảo” tại cụm thi đua số 2.
![Đại uý Trần Trung Dũng - Trợ lý tuyên huấn Bộ tư lệnh vùng 2 Hải Quân giao lưu với ĐVTN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/07/IMG_5360-e1467405914913-460x280.jpg)
Tham dự chương trình có hơn 100 bạn đoàn viên thanh niên cụm thi đua số 2 TCT.
Diễn đàn nhằm mục đích tiếp tục tuyên truyền, giáo dục cho các thế hệ về chủ quyền và toàn vẹn lãnh thổ của Tổ quốc, góp phần vào công cuộc đấu tranh khẳng định chủ quyền đối với biển, đảo quê hương.
Đây còn là tình cảm sâu nặng của tuổi trẻ TCT CS Đồng Nai muốn gửi đến những người chiến sỹ – lực lượng Hải quân đang ngày đêm bám biển, bám đảo, bảo vệ vùng trời, vùng biển thiêng liêng của Tổ quốc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Thông qua diễn đàn, các bạn đoàn viên thanh niên trong cụm có dịp giao lưu với Đại úy Trần Trung Dũng – Trợ lý tuyên huấn Bộ tư lệnh vùng 2 Hải quân, với mong muốn được hiểu hơn về cuộc sống của những chiến sỹ nhà giàn, cuộc sống của những người lính đảo khi phải làm nhiệm vụ xa nhà.
![Ban Thường vụ ĐTN TCT đã có những phần quà trao cho các bạn đoàn viên tham gia giao lưu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/07/IMG_5362-e1467405872114-460x277.jpg)
Tin, ảnh: Quốc Chí
Related posts:
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa đạt vô địch Cúp Báo Tuổi trẻ Thủ đô - Giải bóng đá Thanh niên Công ...
Đoàn Thanh niên Cơ quan VRG tặng quà trung thu cho trẻ mồ côi
Anh Mai Duy Long được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa
Phát huy sức trẻ, trí tuệ của thanh niên ngành cao su
Tham gia giải thưởng “Người thợ trẻ giỏi” 2016
Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng: Ra quân chiến dịch tình nguyện hè 2020
Nhiều hoạt động sôi nổi Xuân tình nguyện của Tuổi trẻ cao su Việt Nam
Tuổi trẻ VRG tọa đàm hiến kế đổi mới ngành cao su
Đồng Minh Tâm: Cán bộ Đoàn nhiệt huyết, tiên phong trong mọi hoạt động
Thanh niên Trường Cao đẳng CN Cao su hiến máu