CSVNO – 7 công nhân (CN) cao su, trong đó có 4 CN dân tộc thiểu số thuộc 4 công ty cao su thuộc VRG trên địa bàn tỉnh Gia Lai đã được Liên đoàn lao động tỉnh Gia Lai biểu dương vào sáng 29/4.
>> Tuyên dương 210 lao động đồng bào dân tộc ngành cao su
![P. CT LĐLĐ Rơ Lan Nga tặng bằng khen cho công nhân Rơ Lan Tuyên (CTCT Chư Sê)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DSC_0275-e1461923127448-460x310.jpg)
Kỷ niệm 130 ngày Quốc tế lao động 1/5, Liên đoàn lao động tỉnh Gia Lai tổ chức lễ mít tinh, đồng thời phát động tháng công nhân và biểu dương 70 CNVC – LĐ giỏi, đại diện cho trên 123 000 CNVC – LĐ trong toàn tỉnh.
Công ty TNHH MTV Cao su Chư Sê có đến 3 CN được tuyên dương gồm Hồ Thị Yến (Nông trường Ia Tiêm), Nguyễn Xuân Vũ và Rơ Lan Tuyên (Nông trường Ia Glai), Công ty Chư Prông có 2 CN là Nguyễn Thị Liên và Kpuih Khuôn, Cao su Chư Păh và Mang Yang mỗi đơn vị có 1 CN được biểu dương.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Bưt -CN Nông trường Hòa Bình (Cty Mang Yang) nhận bằng khen](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DSC_0271-e1461922787975-351x460.jpg)
Tất cả những CN được tuyên dương đều là những cá nhân điển hình xuất sắc, những bông hoa tiêu biểu trong các phong trào thi đua tại cơ sở, được cơ sở bình chọn trong quá trình lao động, công tác. Họ là những lao động trực tiếp sản xuất, năng động, sáng tạo, dám nghĩ, dám làm, có nhiều giải pháp, sáng kiến, cải tiến và ứng dụng… góp phần quan trọng vào sự phát triển chung của cơ quan, tổ chức, đơn vị, doanh nghiệp và địa phương.
![Công nhân Hồ Thị Yến - Nông trường Ia Tiêm (Cty Chư Sê) nhận bằng khen](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DSC_0274-e1461922865459-354x460.jpg)
![Công nhân Nguyễn Xuân Vũ (Cty Chư Sê) nhận bằng khen của LĐLĐ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DSC_0273-e1461922948754-327x460.jpg)
![Công nhân Nguyễn Thị Liên (Cty Chư Prông)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DSC_0266-e1461922993942-460x359.jpg)
![Bứt - Nông trường Hòa Bình (Cty Mang Yang)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/DSC_0268-e1461923041160-460x342.jpg)
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Vinh danh 233 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú
Cao su Dầu Tiếng tổ chức thi nấu ăn chào mừng Ngày Gia đình Việt Nam
“Tháng Công nhân” năm 2014: Hơn 9,7 tỷ đồng chăm lo cho CBCNV-LĐ
Cao su Bình Long trao 4 căn nhà Mái ấm Công đoàn
Cao su Bình Long họp mặt cán bộ hưu trí
CĐ Cao su Bình Long: Trao tặng 2 "Mái ấm CĐ"
Công đoàn Cao su Chư Sê: Tháng Công nhân khơi dậy truyền thống đoàn kết, sáng tạo
Công đoàn Cao su Tân Biên hỗ trợ nhà công nhân bị hỏa hoạn
Tuyên dương 8 Cán bộ Công đoàn của 4 công ty cao su
Đại hội Đổi mới - Dân chủ - Đoàn kết - Trách nhiệm