CSVNO – Ra quân thực hiện khuôn viên cây xanh tại Văn phòng 2 Công ty, vào ngày 22/3, là hoạt động của Đoàn TN Công ty CPCS Sa Thầy kỷ niệm 85 năm thành lập Đoàn.
![Phát động thực hiện công trình thanh niên - khuôn viên cây xanh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/IMG_20160326_143345-460x258.jpg)
Theo kế hoạch, khuôn viên cây xanh Văn phòng 2 Công ty tại huyện biên giới Ia D’rai, tỉnh Kon Tum, được trồng các loại cây cảnh và cây ăn trái, toàn bộ kinh phí từ phát dọn đến cây giống đều do ĐVTN phát động đóng góp ngày công, với mục tiêu tạo cảnh quan mát mẻ, xanh tươi tại khuôn viên nơi làm việc.
![Đoàn viên thanh niên dọn dẹp khuôn viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/IMG_20160326_143350-460x258.jpg)
Đây là Công trình thanh niên của Đoàn TN Công ty chào mừng kỷ niệm 85 năm ngày thành lập Đoàn.
![Thực hiện khuôn viên cây xanh tạo cảnh quan cho văn phòng công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/IMG_20160326_143355-460x258.jpg)
Cũng trong dịp Tháng thanh niên 2016, Đội bóng chuyền nam Công ty đã tham gia giải bóng chuyền nam do Huyện Đoàn Iahd’rai tổ chức. Giải đấu là dịp để ĐVTN các tổ chức Đoàn trên địa bàn giao lưu học hỏi lẫn nhau, cùng xây dựng hoạt động Đoàn trên biên giới ngày càng vững mạnh.
Giải đấu quy tụ 7 đội bóng tham gia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Với kết quả thắng tuyệt đối từ vòng loại đến vòng chung kết, Đội bóng chuyền nam Công ty đã xuất sắc giành chức vô dịch. Đây là màn “chào sân” khá ấn tượng của Đoàn TN Công ty sau khi chuyển sinh hoạt từ Đoàn khối các doanh nghiệp Tỉnh Kon Tum về trực thuộc Huyện Đoàn Ia d’rai.
Bùi Minh Phú
Related posts:
Ông Lê Văn Kim tái trúng cử Chủ tịch CĐ Cao su Dầu Tiếng
Công tác an toàn vệ sinh lao động: Ngày càng hiệu quả, thiết thực
Công đoàn Cao su VN bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Sa Thầy
Ông Lê Minh Tuấn tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Nông trường Cẩm Mỹ
Công đoàn Cao su Bình Thuận: Nhiều hoạt động ý nghĩa
Tạo sinh khí mới, niềm tin mới cho hoạt động Công đoàn
Khối thi đua nông nghiệp Gia Lai ủng hộ 20 triệu đồng phòng chống dịch
Cao su Sa Thầy hỗ trợ người lao động trong Tháng Công nhân
NT Bình Lộc tổ chức hội chợ hỗ trợ công nhân khó khăn
Gần 200 phần quà và 3 căn nhà tình thương được Cao su Kon Tum trao tặng người lao động trong lễ phát...