CSVNO – Không chỉ chi trả lương kịp thời, trong năm qua, Công ty còn thực hiện đầy đủ các chế độ chính sách cho người lao động; hàng năm tổ chức cho công nhân tặng quà cho CN không có điều kiện về quê đón tết; tổ chức cho CN đi tham quan, nghỉ dưỡng…
>> Gỗ Thuận An đã đạt 44% doanh thu đơn hàng tinh chế
![Ông Nguyễn Tiến Đức - Phó TGĐ VRG trao cờ thi đua của Bộ Nông nghiệp và PTNT cho Công ty vì có đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/P1180859-460x345.jpg)
Ngày 16/3, Công ty CP chế biến gỗ Thuận An tổ chức Hội nghị đại biểu người lao động năm 2016.
![Ông Nguyễn Tiến Đức - Phó TGĐ VRG trao Bằng khen Tập đoàn cho 5 tập thể lao động xuất sắc năm 2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/P1180863-460x345.jpg)
Hiện nay toàn công ty có 918 CBCNV, thu nhập bình quân gần 6,2 triệu đồng/người/tháng. Không chỉ chi trả lương kịp thời, trong năm qua, công ty còn thực hiện đầy đủ các chế độ chính sách cho người lao động như: bảo hiểm y tế, bảo hiểm xã hội; khám sức khỏe định kỳ, chế độ ăn giữa ca… Ngoài ra, Công đoàn Công ty còn tổ chức thăm hỏi động viên và trợ cấp khó khăn từ 300.000 đồng đến 1 triệu đồng cho công nhân bị ốm đau, tai nạn lao động, gia đình có hoàn cảnh khó khăn…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đặc biệt, nhân dịp Tết Bính Thân, Công ty đã trích thưởng cho người lao động bình quân 5,8 triệu đồng/người. Riêng Công đoàn Công ty đã thưởng cho các đoàn viên công đoàn mỗi người một phần quà với tổng số tiền gần 95 triệu đồng; tổ chức chương trình Tết xa quê cho CBCNV, LĐ không có điều kiện về quê ăn tết. Đồng thời phối hợp với Công đoàn Cao su VN tặng quà cho 5 đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn không về quê ăn tết (trị giá 1 triệu đồng/phần kèm theo 1 phần quà).
![Ông Võ Việt Ngân - Phó Chủ tịch Công đoàn CSVN trao Cờ thi đua xuất sắc toàn diện cho tập thể CBCNV Công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/P1180861-460x345.jpg)
![Tại Hội nghị, các đại biểu đã bầu được 5 đồng chí vào Ban đại diện người lao động đối thoại doanh nghiệp năm 2016 gồm các ông, bà: Trần Quang Vinh, Trương Như Tiến, Nguyễn Huy Phong, Huỳnh Tấn Phát, Nguyễn Thu Hương.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/P1180858-460x345.jpg)
Bên cạnh công tác chăm lo đời sống vật chất cho người lao động, trong năm qua, lãnh đạo công ty đã phối hợp với các tổ chức đoàn thể tổ chức các phong trào văn hóa văn nghệ thể dục thể thao như thi cắm hoa, tổ chức hội thao và tham gia hội thi tiếng hát công nhân cao su cấp ngành, khen thưởng cho con CBCNV có thành tích cao trong trong học tập…
Tin, ảnh: Ng. Cường
Related posts:
Nhiều nhà vô địch đã lộ diện tại Hội thao khu vực IV - Miền núi phía Bắc
Tặng 1.136 suất quà cho công nhân khó khăn khu vực Tây Nguyên
Những nỗi niềm được chia sẻ, thấu hiểu
Công ty CPCS Đồng Phú sơ kết hoạt động Công đoàn
Công đoàn Cụm thi đua miền Đông Nam bộ đẩy mạnh chăm lo cho người lao động
Cụm Công đoàn Tây Nguyên chi trên 142 triệu đồng cho Tháng Công nhân
Cao su Chư Prông phấn đấu thu nhập từ kinh tế gia đình đạt 50 triệu đồng/hộ
Tổ chức "Tháng công nhân" thiết thực, phù hợp
Cao su Phước Hòa tập huấn cán bộ Công đoàn
Cao su Tây Ninh tặng quà 24 công nhân khó khăn