CSVN – Dự kiến tháng 4/2016, lần đầu tiên CĐ Cao su VN tổ chức tuyên dương 300 CNVC-LĐ người đồng bào dân tộc thiểu số tiêu biểu xuất sắc ngành cao su.
![Tuyên dương công nhân đồng bào dân tộc tại Công ty CPCS Đồng Phú. Ảnh: Tuấn Anh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/cn-dan-toc-460x306.jpg)
Đối tượng được tuyên dương là CNVC-LĐ có thời gian làm việc tại đơn vị đủ 5 năm trở lên; là những người gương mẫu, chấp hành đường lối, chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật Nhà nước, nội quy, quy chế của đơn vị; có ý thức trách nhiệm cao, luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, được tặng thưởng từ giấy khen cấp công ty trở lên.
Ngoài ra, người được tuyên dương phải có ý thức tổ chức kỷ luật cao, không vi phạm pháp luật và kỷ luật lao động từ cấp cơ sở trở lên; thực hiện, chấp hành nghiêm luật An toàn vệ sinh lao động và phòng chống cháy nổ. Là gương điển hình trong phong trào xây dựng Nông thôn mới, gia đình văn hóa, tích cực hoạt động các phong trào VHVN-TDTT tại đơn vị. Ưu tiên CNVC-LĐ có sáng kiến trong lao động sản xuất.
Anh Thư
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Khối thi đua Công đoàn các tập đoàn, tổng công ty: Thực hiện tốt nhiệm vụ, đảm bảo việc làm, thu nhậ...
Hội thao khu vực II: Giao lưu học hỏi và đoàn kết
Mít tinh kỷ niệm 91 năm thành lập Công đoàn Việt Nam
Đôn đốc tổ chức hội nghị người lao động
Tặng nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân NT Bến Củi (Cao su Tây Ninh)
Cao su Lộc Ninh: Trao 2 nhà “Mái ấm Công đoàn”
KCN Hố Nai: 100% công nhân viên chức là Công đoàn viên
Công đoàn Cao su Lộc Ninh: Tích cực chăm lo cho người lao động
Trao quà nhỏ gửi niềm tin lớn
Công đoàn Chư Prông kịp thời hỗ trợ công nhân bị hỏa hoạn