CSVNO – Ngày 1/3, tại Khu di tích lịch sử K9 Đá Chông (Ba Vì, Hà Nội), Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Khối Doanh nghiệp Trung ương phối hợp với Bộ Tư lệnh Bảo vệ Lăng Chủ tịch Hồ Chí Minh tổ chức Lễ phát động Tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ”; triển khai Tháng Thanh niên năm 2016 với chủ đề “Tự hào tuổi trẻ thời đại Hồ Chí Minh”.
![Đồng chí Thái Bảo Tri - Ủy viên BCH TW Đoàn, Bí thư Đoàn Tập đoàn trao biển đăng ký thực hiện công trình thanh niên và an sinh xã hội năm 2016 cho thường trực Đoàn Khối DNTW.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/2-1-460x427.jpg)
Ban Thường vụ Đoàn Khối đã phát động Tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ” Xuân Bính Thân và Tháng thanh niên năm 2016 với chủ đề “Tự hào tuổi trẻ thời đại Hồ Chí Minh”. Ngay tại Lễ phát động, các đồng chí đại biểu cùng cán bộ, đoàn viên, thanh niên đã trồng 85 cây xanh tại Vườn cây Thanh niên, trong khuôn viên Khu di tích K9. Tuổi trẻ trong toàn Khối phấn đấu trồng, chăm sóc ít nhất 10.000 cây xanh để cùng hành động vì màu xanh quê hương, đất nước.
![Đồng chí Nguyễn Quang Dương - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Đảng ủy Khối DNTW và đồng chí Nguyễn Anh Tuấn - Bí thư BCH TW Đoàn trao cờ khởi động Tháng Thanh niên năm 2016 cho các cơ sở Đoàn trực thuộc Đoàn Khối DNTW.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/1-460x413.jpg)
Cũng trong buổi lễ, các cơ sở Đoàn thuộc Khối Doanh nghiệp Trung ương đã đăng ký thực hiện các hoạt động tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng và an sinh xã hội năm 2016 với tổng trị giá hơn 29 tỷ đồng; đăng ký đảm nhận thực hiện hơn 1.727 công trình thanh niên.
Nhân dịp này, Đoàn Khối đã trao tặng 10 suất quà trị giá 20 triệu đồng cho các gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn của huyện Ba Vì; tặng quà cho các chiến sỹ tân binh tại Trung tâm huấn luyện Đoàn 285, Bộ Tư lệnh Bảo vệ Lăng Chủ tịch Hồ Chí Minh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trong khuôn khổ chương trình, Ban Thường vụ Đoàn Khối đã dâng hương tại Đền thờ Bác Hồ, Khu di tích lịch sử K9; tổ chức gặp mặt cán bộ Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương nhân kỷ niệm 85 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2016).
Trần Huỳnh
Related posts:
Xung kích thi đua vượt sản lượng
Đoàn Thanh niên VRG nhận cờ xuất sắc trong công tác Đoàn
Buồng khử khuẩn tự động đa năng ở Cao su Phước Hòa
Đoàn TN Cao su Chư Păh đỡ đầu thiếu nhi hoàn cảnh khó khăn
Hội Doanh nhân trẻ VRG: Tiên phong đổi mới - Kết nối kiến tạo
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó
Đoàn Thanh niên VRG về nguồn tại Kiên Giang
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa: Tuyên truyền phòng chống COVID-19
Phát huy sức trẻ trong phong trào "Tấn sản phẩm mủ vượt"
Tiếp sức công nhân thi đua nước rút