CSVNO – Được sự ủy quyền của Tạp chí Cao su VN, ngày 16/12, tại NTCS Tây Giang, Công ty TNHH MTV Cao su Nam Giang – Quảng Nam tiếp tục tổ chức trao 13 suất học bổng “Con công nhân vượt khó, học giỏi hiếu thảo” của Tạp chí năm 2015 cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
>> Tạp chí Cao su VN trao 55 suất học bổng cho học sinh nghèo Quảng Nam, Quảng Ngãi
![Đại diện lãnh đạo Cao su Nam Giang – Quảng Nam trao học bổng tại NTCS Tây Giang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/IMG_1986-460x338.jpg)
Đại diện lãnh đạo công ty, ông Trần Minh Hùng – Phó Tổng giám đốc kiêm Chủ tịch Công đoàn; ông Nguyễn Khánh – Trưởng phòng Thi đua Tuyên truyền Văn thể, đã trực tiếp đến Nông trường Cao su Tây Giang tiếp tục tổ chức Lễ trao học bổng “Con công nhân vượt khó, học giỏi, hiếu thảo” năm 2015 do Tạp chí Cao su VN tặng.
Các em học sinh có hoàn cảnh gia đình khó khăn, biết vươn lên trong học tập, có thành tích học lực khá giỏi, là con công nhân thuộc NT Tây Giang, mỗi em được nhận phần học bổng 1 triệu đồng. Nguồn kinh phí được trích từ Quỹ học bổng “Con công nhân vượt khó, học giỏi, hiếu thảo” của Tạp chí Cao su VN.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Trần Minh Hùng – Phó TGĐ, Chủ tịch Công đoàn (bên phải) công ty trao học bổng cho học sinh tại NT Tây Giang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/IMG_1981-460x394.jpg)
“Mỗi phần quà đến với các cháu đợt này là nguồn động viên rất lớn về tinh thần cho các cháu trong việc học tập và đặc biệt là giúp giải quyết bớt một phần khó khăn cho các bậc phụ huynh là công nhân lao động người đồng bào dân tộc thiểu số của công ty”, ông Hùng bày tỏ.
Trước đó, ngày 15/12, đoàn công tác Tạp chí Cao su VN do Tổng Biên tập Hồ Thị Tú Anh làm trưởng đoàn đã đến công ty Cao su Nam Giang – Quảng Nam, trao 25 suất học bổng cho các em học sinh.
Tuy nhiên, do điều kiện các cháu ở các nông trường xa và đang trong lúc đi học nên không tập trung về đông đủ. Đoàn chỉ trao trực tiếp được 12 suất, còn 13 suất ủy quyền cho đại diện lãnh đạo công ty nhận và tiếp tục tổ chức trao cho các em học sinh.
![Tổng Biên tập Hồ Thị Tú Anh biểu dương tinh thần vượt khó, học giỏi của các em học sinh trong Lễ trao học bổng tại Cao su Nam Giang – Quảng Nam, ngày 15/12](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/IMG_7126-460x308.jpg)
Tổng Biên tập Hồ Thị Tú Anh, cho biết sau gần 15 năm thành lập, Quỹ học bổng “Con công nhân vượt khó, học giỏi, hiếu thảo” đã trao hơn 1.000 suất học bổng cho học sinh, sinh viên là con em công nhân tại các công ty cao su trên mọi miền đất nước.
Riêng năm 2015, trước chuyến trao học bổng cho các em học sinh tại 3 công ty cao su ở Quảng Nam và Quảng Ngãi (tổng cộng 55 suất). Lãnh đạo Tạp chí Cao su VN đã tiến hành trao 100 suất học bổng, mỗi suất 1 triệu đồng, cho học sinh tại các CTCS Thanh Hóa; Hà Tĩnh; Hương Khê – Hà Tĩnh; Quảng Trị và Công ty Cổ phần Đầu tư Phát triển Cao su Nghệ An.
![Tổng Biên tập Hồ Thị Tú Anh trao học bổng cho học sinh tại Cao su Nam Giang – Quảng Nam ngày 15/12](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/IMG_7148-460x310.jpg)
Tin, ảnh: Anh Quân – Huỳnh Dân
Related posts:
Trên 95% Đảng viên Cao su Dầu Tiếng hoàn thành tốt nhiệm vụ
Cao su Mang Yang công bố nhân sự mới
Cao su Sơn La tổ chức Hội nghị tuyên truyền bổ biến giáo dục pháp luật
Binh đoàn 15 nhận Huân chương Lao động hạng Nhất
Thợ giỏi Cao su Kon Tum: Ngôi vương mới
Cao su Kon Tum: Hỗ trợ Cao su Hà Giang 50 triệu phòng chống dịch Covid -19
Khối thi đua số 9 VRG sẽ tặng 100 phần quà cho hộ nghèo
Chuỗi hoạt động Kỷ niệm 89 năm Ngày báo chí cách mạng VN (21/6/1925 – 21/6/2014)
Chủ động xây dựng 3 kịch bản ứng phó
Phát triển bền vững trong thập niên mới: Biến thách thức thành cơ hội