CSVNO – Tính đến ngày 5/12, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng có 7 nông trường hoàn thành và vượt mức kế hoạch sản lượng khai thác năm 2015. Mỗi nông trường được thưởng 70 triệu đồng. Theo kế hoạch, đến ngày 8/12, Công ty hoàn thành kế hoạch khai thác 27.200 tấn mủ chỉ tiêu giao.
![Đại diện lãnh đạo Đảng ủy, Ban Giám đốc, Công đoàn và Đoàn Thanh niên Công ty tặng lẵng hoa chức mừng NT Bến Súc hoàn thành kế hoạch năm 2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/Anh-2-460x311.jpg)
Sáng nay (5/12), Nông trường An Lập là đơn vị thứ 7 thuộc Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng hoàn thành kế hoạch sản lượng khai thác năm 2015 trên 1.715 tấn mủ, về trước kế hoạch 26 ngày. Với kết quả này, NT An Lập được đại diện ban lãnh đạo và Công đoàn công ty đến chúc mừng, tặng lẵng hoa và 70 triệu đồng tiền thưởng.
Chiều 2/12, ông Dương Kỳ Lam – Phó Bí thư thường trực Đảng ủy công ty, ông Nguyễn Văn Minh – Phó tổng giám đốc công ty, cũng đã đến NT Bến Súc trao thưởng 70 triệu đồng cho tập thể CB.CNVC-LĐ nông trường hoàn thành kế hoạch năm.
Đến đầu tháng 12/2015, Bến Súc khai thác được 1.976 tấn mủ/1.969 tấn kế hoạch, đạt 100,37% kế hoạch. Dự kiến đến hết năm, nông trường khai thác vượt kế hoạch khoảng 150 tấn mủ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Lê Thanh Hưng - TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng trao thưởng 70 triệu đồng cho NT Long Hòa về trước kế hoạch 39 ngày. Ảnh: C.T.V](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/Anh-1-460x336.jpg)
Trước đó, lần lượt các Nông trường: Long Tân, Long Nguyên, Long Hòa, Phan Văn Tiến và Minh Tân đã hoàn thành kế hoạch sản lượng năm. Mỗi nông trường được công ty thưởng 70 triệu đồng. Trong đó, NT Long Tân hoàn thành kế hoạch sớm nhất, trước 42 ngày (thực hiện 1.333 tấn mủ), kế đến NT Long Nguyên (1.930 tấn) và Long Hòa (3.807 tấn) về trước 39 ngày. Dự kiến, đến ngày 8/12, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng sẽ hoàn thành kế hoạch khai thác 27.200 tấn mủ.
![Ông Nguyễn Quốc Việt – Phó TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng khen thưởng NT Long Tân về trước kế hoạch 42 ngày. Ảnh: C.T.V](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/Anh-3-460x318.jpg)
Ông Nguyễn Văn Minh – Phó TGĐ công ty chia sẻ, ngành cao su hiện đang trong tình hình rất khó khăn do giá bán mủ cao su giảm mạnh. Với Dầu Tiếng còn gặp thêm khó khăn khác, tỷ lệ vườn cây kinh doanh già cỗi lớn, đa số thuộc nhóm II, nhóm III và vườn cây thanh lý, nhưng tập thể CB.CNVC-LĐ Công ty cố gắng quyết tâm vượt qua khó khăn, đảm bảo các chỉ tiêu SXKD và thu nhập nhằm đảm bảo chăm lo đời sống công nhân lao động.
![Phó TGĐ Nguyễn Văn Minh phát biểu động viên, chúc mừng tập thể NT Bến Súc hoàn thành kế hoạch khai thác năm 2015](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/Anh-21-460x290.jpg)
Tin, ảnh: Phan Thắng – Thùy Trang
Related posts:
Cao su Phú Thịnh nhất toàn đoàn Hội thao Khu vực III
Các đơn vị khu vực Tây Nguyên: Sẵn sàng sản xuất thành công sản phẩm SVR 10 mix
Trao 10.000 lá cờ Tổ quốc cho biên giới Tây Ninh
VRG chúc Tết các lực lượng Quân đội
Nông trường Xa Mát đạt giải nhất Hội thi Bàn tay vàng Cao su Tân Biên
Cao su Chư Păh: Kế hoạch khai thác 71.500 tấn mủ trong 5 năm
Binh đoàn 15 ra quân huấn luyện năm 2022
Đẩy mạnh tăng gia
Họp mặt cán bộ hưu trí Xuân Kỷ Hợi 2019: Ấm áp, thân tình
Kon Tum trồng mới gần 2.016 ha cao su tiểu điền