CSVN – Theo kế hoạch, tháng 4/2016, Hội thi “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi” cấp ngành sẽ diễn ra.
![Một tiết mục của Hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi cấp khu vực. Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/HOi-thi-460x306.jpg)
Để chuẩn bị cho cuộc thi chung kết cấp ngành đạt hiệu quả cao, Ban tổ chức Hội thi sẽ thay đổi một số nội dung thi. Theo đó, phần thi “Xử lý tình huống”, sẽ bổ sung thêm 35 tình huống mới, nhằm đảm bảo mỗi thí sinh là một đề thi, tránh những câu hỏi trùng lắp. Như vậy, từ 25 tình huống trong ngân hàng câu hỏi sẽ nâng lên 60 tình huống.
Ở phần thi “Tiểu phẩm”, ngoài 5 chủ đề được Ban tổ chức gợi ý, các thí sinh có thể bổ sung thêm những chủ đề với nội dung có tính thời sự, thiết thực và gần gũi tại cơ sở mình. Trước đó, trong quý III/2015, Hội thi “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi” tại các CĐ cấp trên cơ sở và Hội thi cấp khu vực đã diễn ra rất thành công, thu hút đông đảo thí sinh là chủ tịch, phó chủ tịch tham gia.
Diễm Trang
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tập huấn kỹ năng nghiệp vụ cho cán bộ Công đoàn
Thành lập CĐ cơ sở Công ty CP KCN Tân Bình
Người cán bộ Công đoàn tận tâm, giàu nhiệt huyết
Ông Huỳnh Kim Nhựt trúng cử Ban chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam
Người lao động vững lòng tin, sát cánh cùng doanh nghiệp
Cao su Chư Prông trao nhà Mái ấm cho công nhân Rmah Grăng
Đảm bảo chất lượng bữa ăn giữa ca cho công nhân
Ông Nguyễn Văn Hào giữ chức Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Cơ khí Cao su
Vui trung thu đầm ấm, ý nghĩa
Dấu ấn những ngày cuối năm