CSVNO – Ngày 26/11, Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Trị đã tổ chức Lễ công bố hoàn thành KH năm 2015. Tham dự buổi lễ có ông Võ Sỹ Lực – Chủ tịch HĐTV VRG; ông Lê Xuân Hòe – Phó TGĐ VRG; ông Nguyễn Đức Thịnh – Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN.
![Chủ tịch HĐTV VRG Võ Sỹ Lực và Phó TGĐ VRG Lê Xuân Hòe trao thưởng cho công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/DSC_3896-460x303.jpg)
Ông Văn Lưu –TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Trị, cho biết ngày 17/11, công ty đã hoàn thành KH khai thác 1.300 tấn mủ năm 2015, về đích trước 45 ngày và là CTCS đầu tiên của VRG hoàn thành KH sản lượng năm 2015.
Công ty còn thu mua 850/1.000 tấn mủ cao su tiểu điền, đạt 85% KH năm. Sản lượng chế biến, gia công đạt 500/300 tấn, vượt 200 tấn so KH. Thu nhập của người lao động được đảm bảo, đặc biệt CN chăm sóc cao su KTCB có thu nhập đạt 5 – 6 triệu đồng/người/tháng từ 2 nguồn lương và trồng xen canh.
![Phó Chủ tịch CĐ Cao su VN Nguyễn Đức Thịnh trao thưởng cho CĐ công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/DSCN0513-460x325.jpg)
Phát biểu chỉ đạo, ông Võ Sỹ Lực – Chủ tịch HĐTV VRG biểu dương tinh thần đoàn kết, quyết tâm nỗ lực của tập thể CBCNLĐ Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Trị. Định hướng trong thời gian tới, ông yêu cầu lãnh đạo công ty tập trung chỉ đạo tốt công tác thanh lý – tái canh, đẩy nhanh tiến độ trồng mới, khai thác tốt diện tích cao su kinh doanh còn lại, phấn đấu nâng cao thu nhập và đời sống cho người lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại buổi lễ, ông Võ Sỹ Lực đã trao thưởng số tiền 100 triệu đồng của VRG cho thành tích về đích trước 45 ngày của công ty. CĐ Cao su VN trao thưởng 10 triệu đồng cho đại diện CĐ công ty.
Tin, ảnh: Nguyễn Đăng Sỹ-Lê Thị Thuận
Related posts:
Cao su Hòa Bình có 28/30 thí sinh đạt loại giỏi tại Hội thi Bàn tay vàng
Thu nhập gần 7 triệu đồng/người/tháng tại NT Xa Trạch (Cao su Bình Long)
Cao su Bình Thuận cần quan tâm phát triển lĩnh vực khu công nghiệp trên đất cao su
Chuẩn bị khơi dòng "vàng trắng" nơi Tây Bắc
Thông qua điều chỉnh, bổ sung Điều lệ tổ chức và hoạt động của VRG - Công ty cổ phần
Công đoàn Cao su Chư Prông thăm hỏi công nhân trồng mới tại Campuchia
Chị Phạm Thị Thái làm Trưởng Ban liên lạc hưu trí Cao su Chư Păh
"Tiếp tục nâng cao chất lượng sản phẩm, phát triển thương hiệu cao su VRG"
"Phát huy tinh thần đoàn kết, nỗ lực quyết tâm thực hiện nhiệm vụ đã đề ra"
Các đơn vị Tây Nguyên ra quân khai thác sớm