CSVN – VRG và CĐ Cao su VN vừa có Thông báo liên tịch 699/TBLT-CSVN-CĐCS, thông báo không tổ chức Hội nghị đại biểu Người lao động cấp Tập đoàn năm 2016.
![Đại biểu biểu quyết tại Hội nghị người lao động Tập đoàn năm 2014. Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/nld-460x305.jpg)
Nguyên nhân là năm 2016, do tình hình khó khăn trong hoạt động SXKD các đơn vị nói riêng, VRG nói chung, Ban TGĐ VRG và BTV CĐ Cao su VN quyết định không tổ chức Hội nghị đại biểu Người lao động cấp Tập đoàn, nhằm tiết giảm chi phí, tập trung cho nhiệm vụ SXKD và chăm lo đời sống CBCNV-LĐ.
Các đơn vị thành viên vẫn tổ chức Hội nghị Người lao động theo Nghị định 60/2013. Những kiến nghị, đề xuất của CBCNV-LĐ tại Hội nghị Người lao động cấp doanh nghiệp thuộc thẩm quyền của Tập đoàn, sẽ được giải quyết thỏa đáng tại Lễ tổng kết SXKD của Tập đoàn năm 2016.
P.V – P.T
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn Cao su Đồng Phú tập huấn nghiệp vụ
Công đoàn cần đổi mới trước TPP
Cao su Sơn La: Hỗ trợ gia đình công nhân thiệt hại do mưa lũ
10 năm chương trình "Tết sum vầy" đầm ấm, sẻ chia
Các cụm thi đua Công đoàn CSVN chăm lo tốt đời sống người lao động
Ông Trần Văn Hậu trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cơ quan Công đoàn CSVN
Cao su Dầu Tiếng tuyên dương 195 học sinh, sinh viên
Nhiều hoạt động hướng đến người lao động
Công đoàn Cao su Việt Nam bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn của Cao su Chư Mom ...
CĐ Cao su VN tặng 2 nhà “Mái ấm Công đoàn”