CSVNO – Ngày 4/9, Đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh đã tổ chức lễ bàn giao công trình thanh niên “Nhà nhân ái” năm 2015 cho đoàn viên Nguyễn Văn Sang.
>> Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh: Đã trao 7 căn “Nhà nhân ái”
Nguyễn Văn Sang hiện là công nhân cạo mủ Đội 1 – Nông trường VI, là lao động chính trong gia đình. Do hoàn cảnh gia đình khó khăn nên anh không có điều kiện xây nhà mới, cả gia đình sống và sinh hoạt trong căn nhà tre, vách nứa rất tạm bợ. Mặc dù cuộc sống có nhiều khó khăn nhưng Nguyễn Văn Sang luôn ý thức được vai trò trách nhiệm của mình, trong suốt quá trình công tác từ năm 2011 đến nay luôn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Bên cạnh đó anh còn tích cực tham gia tốt các hoạt động phong trào của Đoàn và các phong trào khác do các cấp phát động.
Cũng trong dịp này lãnh đạo NT VI cũng đã tặng cho gia đình anh Sang phần quà 5.000.000đ, Đoàn TN Công ty, Đoàn cơ sở NT VI, các Đoàn cơ sở trong Công ty cũng có những món quà hết sức ý nghĩa tặng gia đình trong buổi lễ.
Đây thực sự là niềm vui rất lớn đối với đoàn viên Nguyễn Văn Sang và gia đình. Được sự giúp đỡ từ nhiều nguồn lực, nay gia đình đã có ngôi nhà vững chắc, để từ đó yên tâm hơn trong lao động sản xuất và tiếp tục cống hiến nhiều hơn nữa cho các hoạt động chung của đơn vị.
Đây cũng là căn nhà thứ 2 được trao cho ĐVTN trong Công ty khó khăn về nhà ở trong năm 2015 và là căn nhà thứ 7 được hoàn thành trong tổng số 10 căn “Nhà nhân ái” sẽ thực hiện trong nhiệm kỳ mà Nghị quyết Đại hội Đoàn Công ty lần thứ X đã đề ra.
Theo kế hoạch, năm 2015 mỗi ĐVTN đóng góp số tiền 30.000 đồng, tổng số tiền vận động được là 60.000.000đ để xây dựng 2 căn “Nhà nhân ái”.
Việc trao nhà lần này cũng nhằm chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh Bình Phước lần thứ X – nhiệm kỳ 2015 – 2020.
Tin, ảnh: Ngô Quang Phúc
Related posts:
- Anh Nguyễn Hoàng Trung giữ chức Bí thư Đoàn Cao su Phước Hòa
- Tuổi trẻ Cao su Bình Long thăm, tặng quà các đồn biên phòng
- Tặng quà cho Đoàn viên Thanh niên khó khăn Cao su Bảo Lâm
- 6 thanh niên VRG được tuyên dương Người thợ trẻ giỏi
- Anh Thái Bảo Tri trúng cử Ban chấp hành TW Đoàn khóa XI
- 500 phần quà hỗ trợ thanh niên công nhân cao su dịp Tết
- Cụm số 2 Cao su Dầu Tiếng: Bình quân tiền lương đạt trên 6,2 triệu đồng
- Tặng nhà nhân ái cho công nhân Nông trường Ya Chim
- Đoàn Thanh niên Cao su Điện Biên tổ chức hội thao chào mừng ngày thành lập Đoàn
- VRG xây dựng nhà ở cho thanh niên biên giới Lào - Việt