CSVNO – Từ ngày 4 đến ngày 6/9, Đoàn công tác Tạp chí Cao su Việt Nam do bà Hồ Thị Tú Anh, Tổng biên tập dẫn đầu đã đến trao 80 suất học bổng cho các em học sinh là con em công nhân cao su có hoàn cảnh khó khăn, vượt khó học giỏi, hiếu thảo tại các công ty cao su khu vực Bắc Trung bộ.
>>Video Clip “Tạp chí Cao su VN trao 80 suất học bổng cho con em công nhân cao su”
![Bà Hồ thị Tú Anh TBT Tạp chí Cao Su Viêt Nam và Ông Nguyễn Khánh Toàn Quyền TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Hà Tĩnh trao học bổng cho các em học sinh công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0117-460x306.jpg)
80 suất học bổng, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng được trao cho các em là học sinh từ cấp I đến cấp III, có cha mẹ làm công nhân tại các nông trường, xí nghiệp thuộc các công ty: Công ty TNHH MTV Cao su Thanh Hóa, Công ty Cổ phần Đầu tư Phát triển Cao su Nghệ An, Công ty TNHH MTV Cao su Hà Tĩnh, Công ty TNHH MTV Cao su Hương Khê – Hà Tĩnh.
![Bà Hồ thị Tú Anh - TBT Tạp chí Cao Su Việt Nam và Ông Võ Sỹ Lực Phó TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh trao học bổng cho các em học sinh công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0204-460x306.jpg)
Được biết, đây là quỹ học bổng được thành lập theo quyết định của VRG từ năm 2000, giao cho Tạp chí Cao su Việt Nam vận động và đảm trách. Kể từ khi thành lập đến nay đã có trên 1.000 em học sinh là con em công nhân thuộc các công ty khu vực miền Đông Nam bộ, Tây Nguyên, Duyên hải miền Trung, Tây Bắc và TP. Hồ Chí Minh được nhận học bổng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Bà Hồ thị Tú Anh - TBT Tạp chí Cao Su Việt Nam trao những phần học bổng cho đại diên lãnh đạo Công ty CP Đầu tư và phát triển Cao su Nghệ An trao học bổng cho các em học sinh công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0221-460x306.jpg)
Năm 2015 Tạp chí Cao su VN sẽ trao học bổng “Con công nhân vượt khó, học giỏi, hiếu thảo” cho con CBCNV các đơn vị khó khăn ở miền Trung, Lào, Campuchia và Tây Nguyên. Qua hàng năm, với sự ủng hộ chia sẻ từ các đơn vị, hoạt động này của Tạp chí Cao su Việt Nam được đánh giá cao, đã mang đến sự động viên, khích lệ tinh thần cho các em học sinh là con công nhân bước vào năm học mới, tiếp tục vượt khó học giỏi. Hoạt động cũng mang một hiệu ứng xã hội tốt đẹp, ý nghĩa trong công nhân cao su vốn còn nhiều khó khăn.
![Hồ thị tú Anh- TBT Tạp chí Cao su Việt Nam trao những phần học bộng cho Đại diện lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Thanh Hóa](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0065-460x306.jpg)
Đợt trao học bổng này, tại một số công ty, do điều kiện các em nhà ở xa công ty, không tiện cho việc về nhận học bổng, Tạp chí Cao su Việt Nam đã trao cho đại diện lãnh đạo các Công ty, triển khai cho Công đoàn và Đoàn Thanh niên trao tận tay cho các em vào những dịp gần nhất.
Tin, ảnh: Vũ Phong
Related posts:
Để Nghị quyết đi vào cuộc sống
Vùng đất Rung Pi 10 năm phát triển vượt bậc
Tổ chức Hội nghị Thi đua phải trang trọng, tiết kiệm
Công tác quy hoạch cán bộ phải sát với thực tiễn
Tiến tới Đại hội Thi đua yêu nước VRG lần V
Cần có cơ chế, chính sách đặc thù đối với cán bộ công tác ở Lào, Campuchia
VRG thông tin về dự án khu đất Bến Vân Đồn
Thay đổi "nếp nghĩ, cách làm kinh tế" cho bà con vùng biên
Đảng bộ Cơ quan Công ty mẹ VRG tổ chức đại hội chi bộ điểm
Chú trọng tạo nguồn kết nạp Đảng viên là học sinh, sinh viên