CSVN – Vào ngày 8/7, khoảng 16 giờ, trên địa bàn xã Thanh Tuyền, huyện Dầu Tiếng, tỉnh Bình Dương, một cơn lốc dữ dội đi qua làm gãy đổ rất nhiều cây cối và một số nhà dân trong xã bị hư hại nặng nề. Trong đó có 2 hộ công nhân Nông trường Cao su Bến Súc cũng bị ảnh hưởng như là CN Nguyễn Thành Đại và CN Lê Văn Tâm.
![Công nhân trút mủ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/NT-460x319.jpg)
Sau khi nhận được tin báo, đại diện Hội Chữ thập đỏ, Ban chấp hành Công đoàn và Đoàn Thanh niên nông trường đã kịp thời có mặt thăm hỏi các gia đình CN gặp thiên tai. Hội Chữ thập đỏ NT Bến Súc đã trao cho gia đình 2 CN tổng số tiền là 5 triệu đồng từ nguồn quỹ Hội và quỹ Vì người nghèo của nông trường.
Tuy số tiền nhỏ, nhưng đó chính là ngọn lửa ấm áp nghĩa tình mà các Đoàn thể, Hội NT Bến Súc đã sưởi ấm cho những hội viên, Đoàn viên trên tinh thần “Một miếng khi đói, bằng một gói khi no”. Đồng thời tiếp thêm động lực cho người lao động càng thấy yên tâm, tin tưởng hơn với sự quan tâm của lãnh đạo, đoàn thể NT.
Trịnh Anh Tuấn
(NT Bến Súc, Cao su Dầu Tiếng)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tháng Giêng
Ước gì giá mủ đừng rơi!
Hoài niệm
Tự hào có hai con “săn” học bổng du học
Đôi giày người thợ cạo
Công ty CP Cơ khí Cao su đang tạm dẫn đầu bảng xếp hạng
Mình là người may mắn!
24 đội tham gia Cúp Geru Star lần 4
ĐTN VRG phối hợp ĐTN Cao su Phước Hòa thực hiện công trình tuyến đường cây xanh Thanh niên
Nông trường Cao su Gia Huynh