CSVNO – Ngày 1/9, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã tổ chức Hội thi “Mâm cơm cuối tuần” nhằm động viên, khích lệ tinh thần trong mỗi gia đình CNVC LĐ và cũng chào mừng ngày Quốc khánh 2/9.
![Một mâm cơm với những món ăn đơn giản, đậm chất ngày thường của người công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0024-460x308.jpg)
Tham gia Hội thi “Mâm cơm cuối tuần” có 12 đội với 48 thí sinh của 7 nông trường, 3 xí nghiệp, cơ quan công ty và Trung tâm y tế. Với sự hỗ trợ một triệu đồng cho mỗi đội nấu tối thiểu 6 món cho 8 người ăn, nên trong thời gian 90 phút các thành viên các đội đã cùng nhau thi thố tài nấu ăn của mình hết sức sổi nổi.
Đã có nhiều món ăn mới, lạ miệng và sáng tạo trong trang trí nên đã tạo được sự thích thú cho những người chứng kiến, ban giám khảo và đại biểu khách mời…
![Với những đôi bàn tay khéo léo, Cơ quan công ty đã xuất sắc giành giải nhất trong hội thi năm nay.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/DSC_0032-460x308.jpg)
Kết thúc hội thi, ban tổ chức đã trao tất cả 16 giải thưởng, trong đó có 4 giải phụ, 6 giải khuyến khích, 3 giải ba, 2 giải nhì và giải nhất cuộc thi năm nay đã thuộc về Văn phòng cơ quan công ty với biểu trưng và tiền thưởng 4 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Gia Linh
Related posts:
Nhiều hoạt động hướng đến người lao động
Cao su Dầu Tiếng họp mặt kỷ niệm ngày Quốc tế Phụ nữ
Thủy điện VRG Bảo Lộc hỗ trợ xây nhà tình thương
Vận động lao động nữ tăng gia sản xuất, phát triển kinh tế gia đình
Chung kết Hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi
Công đoàn Cao su Việt Nam trao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Cao su Dầu Tiếng
Sẽ tặng danh hiệu “Công nhân cao su ưu tú” cho 300 CNVCLĐ
Trao 203 suất quà cho công nhân Cao su Chư Mom Ray
Nhiều đóng góp tâm huyết, trách nhiệm
Tìm hiểu lịch sử Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam qua các thời kỳ - Phần 1