CSVNO – Mỗi năm, ở vùng đất Hà Giang có 4 mùa đẹp, đó là 2 mùa vào vụ và 2 mùa lúa chín. Có dịp ngao du đến nơi thôn dã sau những cổng trời vời vợi mây trắng, ta mới tận hưởng những sắc màu của con người và thiên nhiên. Bức họa tuyệt mỹ sinh ra từ cuộc sống dân dã nhưng lại có sự hấp dẫn kỳ lạ.
Sắc màu rẻo cao khiến cho lữ khách như trút hết những ưu tư của cuộc sống hiện đại. Nơi đây cũng đến lạ, lòng người dễ rung động, dễ cảm mến và dễ chạm đến tận đáy lòng. Hành trình trên những cung bậc mang sắc màu no ấm, ta như được tiếp thêm sinh khí của đất, trời, của nắng gió muôn trùng.
![Rẻo cao Hà Giang vào vụ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-16-460x287.jpg)
![Sắc màu nơi độ cao gần 2.000m so với mực nước biển](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-27-460x306.jpg)
![Nắng vàng trên ruộng bậc thang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-36-460x305.jpg)
!["Chín bậc tình yêu".](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/Anh-43-460x305.jpg)
Huy Toán
Related posts:
Cao su Hà Giang sẵn sàng cho Hội diễn khu vực I
Làng quê đang biến mất
"Bão qua làng" thu hút từ những điều bình dị
Báo chí chấm điểm lễ hội
Mang trung thu đến với trẻ em vùng khó
Chúc xuân
Cô học sinh giỏi mê "săn bàn"
Cuộc chơi cũng lắm công phu
“Đồng tiền quỷ ám” hay quỷ ám lòng người?
Mã Bà Đầm và ký ức tuổi thơ