CSVNO – Đại diện Đoàn Khối Doanh nghiệp Trung ương, Đoàn Thanh niên (ĐTN) VRG kết hợp với ĐTN Công ty TNHH MTV Cao su Tân Biên tham gia Hội trại “Theo bước chân những người anh hùng”, từ ngày 16 – 18/8.
![Đại diện lãnh đạo Trung ương Đoàn Thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh, Đoàn khối Doanh nghiệp Trung ương chụp ảnh lưu niệm với các trại sinh trước tiểu trại](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/01-460x306.jpg)
Hội trại do Trung ương Đoàn phối hợp với Tổng cục Chính trị Công an nhân dân tổ chức tại khu Di tích lịch sử văn hóa Căn cứ Trung ương cục miền Nam, thuộc xã Tân Lập, huyện Tân Biên (tỉnh Tây Ninh).
Gần 600 trại sinh tham gia Hội trại là cán bộ, chiến sĩ, ĐVTN đến từ các tỉnh, thành phố Hà Nội, Bình Dương, Nghệ An, Hà Tĩnh, Thừa Thiên Huế, Quảng Ngãi, Bình Định, Phú Yên, Khánh Hòa, Đăk Nông, Lâm Đồng, Ninh Thuận, Bình Thuận, Tây Ninh, Long An, An Giang, Bến Tre, Quảng Trị, Ban thanh niên Quân đội, Đoàn khối các cơ quan Trung ương, Đoàn khối Doanh nghiệp Trung ương, Tổng cục Thi hành án và hỗ trợ tư pháp, Học viện Cảnh sát nhân dân và Bộ Tư lệnh Cảnh vệ đã về tham dự.
Hội trại diễn ra với nhiều hoạt động ý nghĩa nhằm ôn lại truyền thống hào hùng 70 năm của lực lượng CAND Việt Nam với những thước phim tư liệu quý giá, thưởng thức chương trình giao lưu nghệ thuật “Theo bước chân những người anh hùng”, cùng giao lưu với 4 gương điển hình tiên tiến trong phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trong 3 ngày diễn ra hội trại, các trại sinh tham gia vào các trò chơi vận động, thi đấu thể thao, sinh hoạt tập thể, hành quân về nguồn tại Căn cứ Trung ương Cục miền Nam, dâng hương tại tượng đài Vì an ninh Tổ quốc, dâng hoa lên tượng đài Bác Hồ; thăm, tặng quà, khám bệnh và cấp thuốc miễn phí cho gia đình chính sách khó khăn, hộ nghèo; giao lưu lửa trại, tọa đàm “Tuổi trẻ vì an ninh Tổ quốc”; khánh thành giai đoạn I đường giao thông nông thôn tại xã Tân Lập…
Ngoài ra còn tuyên dương 10 tập thể tiêu biểu và 70 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, trao tặng biểu trưng và bằng khen của Trung ương Đoàn; trao giải cuộc thi tìm hiểu 70 năm truyền thống CAND Việt Nam và 10 năm ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc.
![Đ/c Nguyễn Anh Tuấn - Bí thư Trung ương Đoàn, đ/c Vũ Đức Tú - Phó Bí thư Đoàn khối Doanh nghiệp Trung ương, đ/c Nguyễn Thanh Tú - Bí thư Đoàn TN Bộ Công an và đ/c Thái Bảo Tri - Bí thư Đoàn TN VRG trao quà cho công nhân cao su.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/02-460x306.jpg)
Dịp này, đại diện Trung ương Đoàn, Đoàn khối Doanh nghiệp Trung ương, Đoàn TN Bộ Công an và Đoàn TN VRG đã đến thăm hỏi, động viên và tặng quà cho 3 công nhân có hoàn cảnh khó khăn đang lao động trực tiếp tại vườn cây NT Xa Mát – Công ty TNHH MTV Cao su Tân Biên.
![Đ/c Vũ Đức Tú - Phó Bí thư Đoàn khối Doanh nghiệp Trung ương và Đại diện lãnh đạo Đoàn viên Thanh niên VRG chụp hình lưu niệm với Đại diện lãnh đạo Công ty Cp Cao su Tân Biên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/03-460x306.jpg)
Đ/c Vũ Đức Tú – Phó Bí thư Đoàn khối Doanh nghiệp Trung ương cùng Đoàn Thanh niên VRG cũng đã thăm và gặp mặt thân mật Công ty TNHH MTV Cao su Tân Biên vào sáng ngày 18/08.
Tin, ảnh: Vũ Phong
Related posts:
Cao su Chư Păh: Tặng 25 suất quà cho trẻ em nghèo
Đoàn Thanh niên các công ty cao su tại tỉnh Bình Phước hoạt động hiệu quả trên mọi mặt
Cao su Bà Rịa: Nhiều hoạt động ý nghĩa nhân ngày 27/7
Đoàn viên thanh niên VRG nhận giải thưởng “Tuổi trẻ sáng tạo”
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ 30 triệu đồng cho hoạt động Xuân biên giới
Đoàn Thanh niên đóng góp vào sự phát triển ổn định và bền vững của VRG
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh: Trao quà con công nhân khó khăn
VRG góp phần vun đắp tình hữu nghị thanh niên biên giới
Dương Trung Hiếu: Giữ niềm tin vào cây cao su
ĐTN VRG tập huấn kỹ năng, nghiệp vụ công tác Đoàn