CSVNO – Tại lễ tuyên dương Con ngoan trò giỏi năm 2015, Hội chữ thập đỏ Công ty đã trao tặng 10 chiến xe đạp cho 10 học sinh nghèo hiếu học, có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn.
![Lãnh đạo Công đoàn Công ty trao xe đạp cho các em](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/HOa-BInh-460x324.jpg)
Công ty cũng tuyên dương cho 77 em học sinh cấp I, cấp II, cấp III và sinh viên là con công nhân lao động nghèo, có hoàn cảnh khó khăn, học giỏi. Tổng kinh phí tổ chức trên 17,5 triệu đồng, trong đó khen thưởng trên 15 triệu đồng.
Tại buổi lễ tuyên dương, Hội Chữ thập đỏ Công ty tổ chức chương trình tặng “Xe đạp đến trường”, tặng 10 chiến xe đạp cho 10 học sinh nghèo hiếu học, có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn, trị giá tổng số tiền trên 13 triệu đồng.
Hoạt động tuyên dương do Công đoàn Công ty phối hợp với Đoàn thanh niên, Ban chỉ đạo hè tổ chức, nhằm kỷ niệm ngày 86 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2015) và tổng kết hoạt động hè năm 2015.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Công Dũng
Related posts:
Xét tặng giải thưởng Cao su Việt Nam năm 2016
Đại hội Đổi mới - Dân chủ - Đoàn kết - Trách nhiệm
Tập trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền
LĐLĐ tỉnh Gia Lai biểu dương 7 công nhân cao su
Cao su Chư Sê nỗ lực thực hiện tốt mục tiêu kép
Thí sinh nhiệt tình, đầu tư công phu
Ông Ngô Văn Mân tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Kon Tum
Đã phát triển mới 2.037 công đoàn viên
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức ngày hội gia đình Việt Nam
Công đoàn Cao su Việt Nam trao đổi kinh nghiệm với Liên đoàn Lao động các tỉnh