CSVNO – Hưởng ứng lời kêu gọi của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Công đoàn Cao su Việt Nam đã ủng hộ 100 triệu đồng trong chương trình “Triệu vòng tay” được truyền hình trực tiếp trên VTV1 tối ngày 9/8, nhằm hỗ trợ đồng bào bị lũ lụt tại các tỉnh miền núi phía Bắc vừa qua.
![CBNV Cơ quan CĐ CSVN nhắn tin ủng hộ đồng bào bị lũ lụt.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/08/CD-460x306.jpg)
Đồng thời, để chia sẻ và hỗ trợ trực tiếp CNVC LĐ Tập đoàn Than Khoáng sản Việt Nam, Công đoàn Cao su Việt Nam cũng đã hỗ trợ 100 triệu đồng.
Ban Thường vụ Công đoàn Cao su Việt Nam cũng có văn bản kêu gọi đoàn viên, người lao động trong ngành cao su, với tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách tiếp tục ủng hộ đồng bào bị lũ lụt, bằng hình thức nhắn tin theo cú pháp QN gửi 1406 để ủng hộ 12.000 đồng.
Sáng 10/8, tại buổi lễ chào cờ đầu tuần, toàn thể CBNV cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam đã nhắn tin ủng hộ để chia sẻ, giúp đỡ kịp thời cho đồng bào bị thiên tai.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trong những ngày cuối tháng 7 và đầu tháng 8 vừa qua, trận mưa lũ lịch sử lớn nhất trong vòng 40 năm qua đã tàn phá nghiêm trọng tỉnh Quảng Ninh và nhiều tỉnh miền núi phía Bắc như Lạng Sơn, Cao Bằng, Hà Giang, Lào Cai, Lai Châu, Điện Biên, Sơn La.
Tổng thiệt hại vật chất lên tới trên 3.000 tỉ đồng, riêng ngành than thiệt hại hơn 1.200 tỉ đồng. Không chỉ thiệt hại về nhà ở, kinh tế, nhiều cơ sở trường học và hàng ngàn trẻ em vùng mưa lũ đang đứng trước nguy cơ không đủ quần áo, sách vở, đồ dùng học tập phục vụ cho khai giảng năm học mới đang cận kề.
Văn Khánh
Related posts:
Cao su Bình Long tuyên dương 25 nữ CNVC LĐ tiêu biểu và trao giải Cuộc thi ảnh “Hoa cao su”
Thí sinh nhiệt tình, đầu tư công phu
Thi đua nước rút 3 tháng cuối năm 2017: Thưởng hàng tỷ đồng
Hỗ trợ tập huấn cán bộ công đoàn
Geru Star trao quà cho công nhân khó khăn
Công đoàn Gỗ Thuận An dẫn đầu khối chế biến gỗ
Sôi nổi hoạt động chào mừng ngày 20/10
Tổ chức cuộc thi thơ “Cao su – Dòng chảy cuộc sống” và cuộc thi viết “Chân dung người thợ”
Cao su Đồng Phú tuyên dương 174 em học sinh sinh viên đạt thành tích cao trong học tập
Công ty mẹ VRG họp mặt ngày Quốc tế Phụ nữ