CSVNO – Theo báo cáo tại Đại hội Đảng bộ Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh lần thứ XIII, nhiệm kỳ 2015 – 2020, tổ chức vào ngày 20 – 21/7, trong nhiệm kỳ 2010 -2015 công ty đạt tổng sản lượng 65.400 tấn, năng suất bình quân 2,03 tấn/ha, thu mua hơn 25.000 tấn mủ cao su.
![Lãnh đạo tỉnh ủy Bình Phước, lãnh đạo VRG chúc mừng BCH nhiệm kỳ mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/THU_1995-460x306.jpg)
Trong nhiệm kỳ qua, dù gặp nhiều khó khăn về thời tiết, giá mủ xuống thấp nhưng toàn thể cán bộ Đảng viên, CNVC – LĐ toàn Công ty đã nỗ lực vượt khó và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ cấp trên giao. Công ty đạt tổng doanh thu gần 5.644 tỷ đồng, tổng lợi nhuận 1.105 tỷ đồng, nộp ngân sách 517 tỷ đồng. Thu nhập bình quân 6,5 triệu đồng/người/tháng.
![Đoàn thanh niên Công ty chúc mừng Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/THU_1946-460x306.jpg)
Trong công tác xây dựng Đảng, nhìn chung các tổ chức cơ sở Đảng hoạt động ngày càng đi vào nề nếp, thực hiện tốt các nguyên tắc về tổ chức và hoạt động của Đảng. Trong nhiệm kỳ đã phát triển được 193 Đảng viên, nâng tổng số Đảng viên lên 428 đồng chí.
Phát biểu tại Đại hội, đ/c Giang Văn Khoa – UVTV, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Bình Phước nhấn mạnh: “Một số điểm nổi bật Công ty đạt được trong nhiệm kỳ qua, đó là tăng năng suất, sản lượng, nộp ngân sách Nhà nước tăng 94, 08%, thu nhập người lao động tăng 40,5% so với nhiệm kỳ trước”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
“Trong công tác xây dựng Đảng, công ty đã xây dựng Đảng bộ trong sạch vững mạnh 5 năm liền, giữ vững mối đoàn kết thống nhất trong nội bộ Đảng và trong đơn vị, giữ vững mối quan hệ kết nghĩa với các địa phương có cao su đóng chân”, ông Khoa phát biểu.
Mục tiêu nhiệm kỳ 2015 – 2020 của Công ty là tiếp tục nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng bộ, tập trung vào nhiệm vụ phát triển SXKD bền vững, đa dạng hóa sản phẩm, ổn định thị trường, phát huy dân chủ và cải thiện đời sống cho NLĐ. Phấn đấu tổng sản lượng đạt trên 64.000 tấn, thu mua cao su tiểu điền 50.000 tấn. Tổng doanh thu 3.655 tỷ đồng. Lương bình quân 5,8 triệu đồng/người/tháng.
![Đ/c Võ Sỹ Lực - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG phát biểu chỉ đạo Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/THU_1966-460x306.jpg)
Đồng chí Võ Sỹ Lực – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV nhấn mạnh: “Trong nhiệm kỳ qua, Đảng bộ Công ty đã lãnh đạo đơn vị vượt qua khó khăn và đạt được nhiều kết quả, thể hiện rất rõ qua những con số ấn tượng, Công ty cũng là đơn vị có cơ cấu sản phẩm tốt, đảm bảo yêu cầu của thị trường. Các phong trào đoàn thể phát triển mạnh, đời sống NLĐ được nâng cao. Nhiệm kỳ mới dự báo còn nhiều khó khăn đòi hỏi Công ty phải chủ động, sáng tạo trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo để tăng hiệu quả SXKD, tăng hiệu quả sử dụng đất, đảm bảo tốt các chế độ cho NLĐ”.
![Đại biểu tiến hành bầu cử tại Đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/THU_1975-460x306.jpg)
![Đ/c Nguyễn Đức Tín - Bí thư Đảng ủy Công ty tặng quà cho các Đ/c không tham gia BCH khóa mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/THU_1991-460x324.jpg)
Đại hội đã bầu BCH nhiệm kỳ 2015 – 2020 gồm 21 đồng chí, đồng chí Nguyễn Đức Tín giữ chức vụ Bí thư Đảng ủy. Đồng chí Trần Thanh Tùng, Nguyễn Quốc Vĩnh giữ chức vụ Phó Bí thư Đảng ủy. Đại hội cũng bầu ra đoàn đại biểu gồm 10 đồng chí tham dự Đại hội Đảng bộ tỉnh Bình Phước lần thứ X.
Quỳnh Mai, Ảnh: Tùng Châu
Related posts:
Y tế ngành cao su tích cực phòng chống dịch viêm đường hô hấp cấp
Lãnh đạo tỉnh Bình Phước và VRG dâng hương tượng đài Phú Riềng Đỏ
Huấn luyện võ thuật cho lực lượng tự vệ Cao su Tây Nguyên – miền Trung
Thợ giỏi vùng biên đua tài
Đảng ủy Cơ quan VRG: Làm tốt vai trò tham mưu
Quyết tâm hoàn thành cao nhất nhiệm vụ năm 2020
VRG khai giảng lớp bồi dưỡng quản lý hành chính và doanh nghiệp
Cao su Dầu Tiếng có nông trường đầu tiên về trước kế hoạch 43 ngày
Cần có chiến lược phát triển sản phẩm trong 5 năm tới
Nghiên cứu khoa học góp phần phát triển ngành bền vững