CSVNO – Nhân dịp kỷ niệm 40 năm giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước, đoàn công tác Công đoàn CSVN do Chủ tịch Phan Mạnh Hùng làm trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà cho Mẹ Việt Nam Anh hùng Huỳnh Thị Ngộ – ở thôn 4, xã Bình Sơn (huyện Hiệp Đức, tỉnh Quảng Nam), vào sáng ngày 21/4.
![Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng tặng quà cho Mẹ Việt Nam anh hùng Huỳnh Thị Ngộ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/04/ANH-1-460x373.jpg)
Đoàn đã thăm hỏi, chúc sức khỏe và tặng Mẹ Huỳnh Thị Ngộ phần quà trị giá 2,7 triệu đồng, bao gồm 2 triệu đồng tiền mặt. Dịp này, đoàn đã khảo sát và quyết định hỗ trợ 73 triệu đồng để Mẹ sửa lại căn nhà cấp 4 đang ở đã xuống cấp. Dự kiến, đến ngày Thương binh Liệt sỹ 27/7, nhà sẽ được sửa xong vào đưa vào sử dụng.
![Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng hỏi thăm sức khỏe mẹ Ngộ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/04/ANH-2-460x306.jpg)
Mẹ Huỳnh Thị Ngộ, sinh năm 1928, là vợ liệt sỹ Trần Tấn Bông, đã hy sinh trong cuộc chiến tranh chống Mỹ cứu nước. Mẹ được Công đoàn CSVN nhận phụng dưỡng suốt đời, mỗi tháng được hỗ trợ 500.000 đồng.
![Chủ tịch CĐ CSVN Phan Mạnh Hùng tặng quà cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/04/ANH-3-460x331.jpg)
Sáng cùng ngày, tại Phòng khám đa khoa Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Nam (thôn 3, xã Sông Trà, huyện Hiệp Đức), Công đoàn CSVN đã tặng 50 suất quà cho công nhân công ty có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 500.000 đồng. Đây là hoạt động nằm trong chương trình “Tháng Công nhân” năm 2015.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Phó Chủ tịch CĐ CSVN Nguyễn Đức Thịnh và ông Phạm Vui - Phó TGĐ, Chủ tịch CĐ Cao su Quảng Nam (bên phải) tặng quà cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/04/IMG_2223-2-460x297.jpg)
![Ông Võ Việt Tài - UVBTV, Trưởng Ban Tài chính CĐ CSVN tặng quà cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/04/ANH-4-460x306.jpg)
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động ý nghĩa trong Tháng công nhân
Công đoàn Cao su Bình Long phát huy hiệu quả tuyên truyền thực hiện nhiệm vụ kép
Chia sẻ kinh nghiệm hoạt động Khối thi đua Công đoàn
Thống nhất phối hợp hoạt động giữa Công đoàn ngành than và cao su
243 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú được tôn vinh
Cao su Chư Păh tổ chức hiến máu tình nguyện năm 2022
Không ký Thỏa ước lao động, không xét CĐ cơ sở vững mạnh
Ban Thường vụ Công đoàn Cao su Việt Nam và Đoàn Thanh niên VRG thăm gia đình đồng chí Trần Tử Bình
Công đoàn Cao su Ea H’Leo thi nữ công gia chánh
Công đoàn Cao su Sa Thầy chăm lo tốt cho người lao động