CSVNO – Đoàn cơ sở Công ty 75 (Binh đoàn 15) vừa phối hợp với Hội chữ thập đỏ huyện Đức Cơ, Khoa Huyết học – Truyền máu của bệnh viện Đa khoa tỉnh Gia Lai tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện Đợt 1 năm 2015 vào sáng ngày 27/01.
![Cán bộ chiến sĩ Công ty 75 tham gia hiến máu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/Hien-mau-460x306.jpg)
Tham gia đợt hiến máu lần này phần lớn là đoàn viên thanh niên, cán bộ, CNVC-NLĐ của Công ty 75, cùng với lực lượng ĐVTN ở các xã Ia Krêl, Ia Din, Ia Lang, Ia Dơk- huyện Đức Cơ.
Với tinh thần “Mỗi giọt máu cho đi – Một cuộc đời ở lại”, tại buổi hiến máu đã có trên 200 người tình nguyện ghi tên vào sổ đăng ký hiến máu. Số lượng máu được tiếp nhận trong đợt này là 193 đơn vị máu.
Trong đó, đã có nhiều đoàn viên thanh niên tham gia hiến máu nhiều lần. Những giọt máu tình nguyện được các bạn ĐVTN hiến tặng sẽ đem lại sự sống cho những người kém may mắn, mang đến niềm hy vọng cho người bệnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đây là hoạt động hưởng ứng chiến dịch “Lễ hội Xuân hồng” Tết năm 2015, thiết thực chào mừng kỷ niệm ngày thành lập Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/2015), kỷ niệm 30 năm ngày thành lập Binh đoàn 15 (20/02/1985 – 20/02/2015).
Thu Hiền
Related posts:
Tiền lương khu vực miền Đông đạt 4-6 triệu đồng/người/tháng
Diện mạo mới ở Ia H’Drai
Những sự kiện - hoạt động nổi bật của VRG năm 2023
Ghi nhận nỗ lực vượt khó, giữ vững sản xuất kinh doanh của VRG
Cao su Bà Rịa: Vượt khó, đảm bảo đời sống người lao động
Cao su Bình Long học tập, quán triệt Nghị quyết Đại hội XII
Cao su Sa Thầy chăm lo tốt đời sống cho người lao động
Cao su Đồng Nai tiếp tục ký kết chương trình phối hợp với Sư đoàn 309
VRG được tuyên dương xây dựng quốc phòng toàn dân
Cao su Sa Thầy: Tổ chức 4 lớp tập huấn an toàn vệ sinh lao động