CSVNO – Ngày 26/01/2015 tại thôn A Dinh, xã Chà Val, huyện Nam Giang, tỉnh Quảng Nam, BTV Đoàn Thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Nam Giang – Quảng Nam đã tổ chức lễ bàn giao nhà “Mái ấm đoàn viên” cho gia đình A Rất Thời – Đoàn viên Chi đoàn NTCS Chà Val là người dân tộc Cơ tu. Căn nhà trị giá 45 triệu đồng.
![Đ/c Phan Đức Hiến - Bí thư Đoàn Thanh Niên Công ty TNHH MTV Cao su Nam Giang – Quảng Nam (thứ tư từ trái sang) và lãnh đạo NTCS Chà Val tại lễ bàn giao nhà “Mái ấm Đoàn viên”](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/Hinh-1-460x345.jpg)
Tại lễ bàn giao, đồng chí Phan Đức Hiến – Bí thư Đoàn Thanh Niên Công ty và đồng chí Nguyễn Văn Ngọc – Giám đốc NTCS Chà Val đã có lời phát biểu, tặng quà động viên gia đình tổ trưởng gương mẫu vượt khó để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
![Bí Thư Đoàn Thanh niên Công ty Phan Đức Hiến và GĐ NTCS Chà Val Nguyễn Văn Ngọc (thứ hai từ phải sang) bàn giao nhà cho A Rất Thời (bên trái)](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/hinh-21-345x460.jpg)
Tại buổi lễ, đoàn viên A Rất Thời đã xúc động, cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo công ty, Đoàn Thanh niên Công ty, Giám đốc NTCS Chà Val, giúp gia đình có được ngôi nhà ấm áp trong những ngày đông lạnh giá. “Đây là món quà có ý nghĩa rất lớn, động viên tinh thần gia đình tôi nhất là trong dịp Tết đến xuân về. Giờ đây, tôi yên tâm công tác hoàn thành nhiệm vụ được giao, gắn bó với cây cao su, với đơn vị”, Thời bày tỏ
Tin, ảnh: CTV Đức Hiến
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đoàn TN Bà Rịa Kampong Thom tổ chức Đại hội lần I
Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long: Sôi nổi các hoạt động hướng về truyền thống ngành
Đoàn Thanh niên VRG chúc Tết các đơn vị nhân dịp xuân Giáp Thìn 2024
100% ĐVTN Cao su Quasa – Geruco hoàn thành tốt nhiệm vụ
Thanh niên làm gì để chung tay xây dựng nông thôn mới?
Đoàn Thanh niên Nông trường Hà Tây tổ chức thành công Đại hội điểm cấp cơ sở của Tỉnh đoàn Gia Lai
Đoàn Thanh niên VRG hỗ trợ phòng chống dịch Covid-19
Chi đoàn Cao su Bà Rịa – Kampong Thom thực hiện công trình thanh niên hiệu quả thiết thực
Hơn 300 CBCNV VRG tham gia hiến máu nhân đạo
Ra sức thi đua vì tấn mủ vượt