CSVNO -Ngoài chế độ tiền lương, thu nhập của người lao động, Công đoàn Công ty vẫn duy trì nguồn vốn quay vòng hỗ trợ người lao động phát triển kinh tế gia đình. Tính hết năm 2014, thu nhập từ làm kinh tế gia đình đạt 36 triệu đồng/hộ.
>> Cao su Bình Long tiền lương 6,6 triệu đồng/người/tháng
>> Cao su Bà Rịa: Giá bán bình quân 39 triệu đồng/tấn mủ
![Ông Nguyễn Văn Trăm - Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước thừa ủy quyền Chủ tịch Nước trao Huân chương Độc lập hạng Nhì cho đại diện công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/P1180222-460x345.jpg)
Trong năm giá mủ cao su giảm sâu làm ảnh hưởng không nhỏ tới doanh thu, lợi nhuận của đơn vị. Tuy nhiên, với bề dày trong hoạt động sản xuất kinh doanh cao su, toàn thể CBCNV công ty đã vượt qua khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ sản xuất kinh doanh và chăm lo tốt đời sống cho người lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Theo đó, tính đến ngày 31/12/2014, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã khai thác được 26.128 tấn cao su quy khô, vượt 2.628 tấn so kế hoạch, năng suất đạt 2,11 tấn/ha, 8 năm liền là thành viên câu lạc bộ 2 tấn của VRG. Sản lượng thu mua 8.347 tấn, đạt 185,5% so với kế hoạch; giá thành 36,63 triệu đồng/tấn, giá bán 37,62 triệu đồng/tấn; tổng doanh thu 1.465 tỷ đồng, lợi nhuận trước thuế 163 tỷ đồng; thu nhập bình quân trên 9 triệu đồng/người/tháng, đạt 112,5% so với kế hoạch.
![Ông Nguyễn Văn Trăm - Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước và P TGĐ VRG Huỳnh Trung Trực thừa ủy quyền Chủ tịch nước trao Huân chương Lao động hạng Nhì, hạng Ba cho các cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/PR.jpg)
Ngoài các chế độ như cấp phát bảo hộ lao động, khám sức khỏe định kỳ, tổ chức các hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao…,lãnh đạo công ty cùng với các đoàn thể thăm hỏi trợ cấp đột xuất, do thiên tai, dịch bệnh, các gia đình có hoàn cảnh khó khăn nhằm đảm bảo tốt đời sống, động viên tinh thần trong công nhân viên chức lao động.
![Phó TGĐ VRG Huỳnh Trung Trực (giữa) trao Bằng khen Chính phủ cho các cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/PR-1.jpg)
Bên cạnh công tác chăm lo đời sống vật chất và tinh thần cho người lao động, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng còn vận động đoàn viên Công đoàn làm tốt công tác xã hội từ thiện trong và ngoài địa phương như hỗ trợ xây nhà tình nghĩa, tình thương; hỗ trợ các nguồn quỹ người nghèo, quỹ khuyến học khuyến tài… Tổng số tiền chi cho hoạt động này trong năm 2014 trên 10 tỷ đồng.
Ng Cường, ảnh: Hải Linh
Related posts:
Công ty 75 (Binh đoàn 15): Trao 2 "Ngôi nhà 100 đồng"
Cao su Bình Long: Hết tháng 8 khai thác đạt 53,77%
VRG chúc mừng ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam
Câu lạc bộ 2 tấn/ha: Vì mục tiêu năng suất - chất lượng - hiệu quả
Hội DNT VRG đạt giải nhì Hội thi “Tiếng hát Doanh nhân trẻ khu vực Đông Nam Bộ”
Hà Giang: Chưa ghi nhận ảnh hưởng của rét đến cây cao su
Công ty CPCS Lai Châu đào tạo kỹ thuật thu hoạch mủ
VRG khai giảng chương trình đào tạo giám đốc điều hành
Cao su Bắc Trung bộ hăng hái ra quân đầu năm
NGHỊ QUYẾT 01/NQ-CP: Chính phủ quyết tâm thực hiện thành công, toàn diện mục tiêu, nhiệm vụ kế hoạch...