CSVNO – Công đoàn (CĐ) Cao su VN và Liên đoàn Lao động tỉnh Bình Thuận vừa phối hợp tổ chức trao Nhà Mái ấm CĐ cho một đoàn viên tại tỉnh Bình Thuận, vào ngày 21/1.
![Ông Phan Tấn Hải – Phó Chủ tịch thường trực CĐ Cao su Việt Nam và bà Lê Thị Bạch Phượng – Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Bình Thuận, gỡ biển tặng nhà Mái ấm CĐ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/01-460x332.jpg)
Đó là chị Nguyễn Thị Lê, ngụ tại Thôn Xuân Phú- xã Phong Nẫm- Tp. Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận, là đoàn viên CĐ cơ sở Trung tâm giám định Pháp Y tỉnh Bình Thuận.
Đây là chương trình do Liên đoàn tỉnh Bình Thuận thực hiện, trong đó có sự tham gia của CĐ Cao su VN hỗ trợ xây dựng 2 căn nhà, mỗi căn trị giá 30 triệu đồng từ nguồn quỹ “Mái ấm CĐ”. Chương trình nhằm tạo điều kiện cho đoàn viên của tỉnh có hoàn cảnh khó khăn xây dựng nhà, ổn định cuộc sống, yên tâm công tác.
![Bà Lê Thị Bạch Phượng – Ủy viên BCH Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh, trao quyết định hỗ xây dựng nhà cho Chị Nguyễn Thị Lê là đoàn viên Công đoàn cơ sở Trung tâm giám định Pháp Y tỉnh Bình Thuận.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/02-460x332.jpg)
Được biết, trong nhiều năm nay, CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận đã có sự phối hợp chặt chẽ với Liên đoàn lao động tỉnh trong công tác chăm lo đời sống cho người lao động – công nhân là công đoàn viên trong tỉnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Lãnh đạo, Ban thường vụ Liên đoàn lao động tỉnh thường xuyên đến cơ sở Công đoàn Công ty thăm hỏi động viên công nhân trong các dịp lễ tết, tháng công nhân, tặng quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn.
![Đại diện Ban thường vụ Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận trao quà cho gia đình chị Nguyễn Thị Lê.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/3-460x332.jpg)
Thông qua chương trình hỗ trợ công tác này, CĐ hai bên sẽ thắt chặt hơn nữa mối quan hệ đoàn kết gắn bó, nhằm chăm lo tốt hơn đời sống của công đoàn viên trong tỉnh, nơi có Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận đóng chân.
Tin, ảnh: Vũ Phong
Related posts:
KCN Hố Nai: 100% công nhân viên chức là Công đoàn viên
Công đoàn động viên, tặng quà 7 đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên
Tuyên dương 8 Cán bộ Công đoàn của 4 công ty cao su
MDF VRG Kiên Giang chăm lo tốt đời sống người lao động
Đề xuất kéo dài tuổi nghỉ hưu đối với NLĐ: Có hay không “lợi ích nhóm”?
4 tổ Cao su Dầu Tiếng nhận khen thưởng thi đua nước rút
Hoạt động Tháng CN 2014: Thiết thực, hiệu quả
Công đoàn Cao su Việt Nam trao 2 căn nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Tổng Công ty Cao su Đồng Nai
Bồi dưỡng kiến thức cho đội ngũ làm công tác an toàn lao động
Công đoàn Cao su VN thí điểm thành công họp trực tuyến