CSVN – Vừa qua, Công ty CPCS Tây Ninh tiến hành nghiệm thu, nhận bàn giao và đưa vào sử dụng công trình “Nâng cấp, cải tạo hệ thống xử lý nước thải Nhà máy xí nghiệp cơ khí chế biến, công suất 1.700 m³/ngày đêm”. Đơn vị trúng thầu thi công công trình là Công ty TNHH Đầu tư Xây dựng và Công nghệ Môi trường Dương Nhật
![Hệ thống xử lý nước thải công ty. Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/XLNT-460x306.jpg)
Xí nghiệp cơ khí chế biến có 1 dây chuyền sản xuất mủ cốm, công suất 5.000 tấn/năm và 2 dây chuyền chế biến mủ ly tâm, công suất 10.000 tấn/năm. Trước đó, công ty đã đầu tư xây dựng hệ thống xử lý nước thải tại Nhà máy chế biến Cao su Vên Vên, công suất 15.000 tấn/năm. Đến tháng 8/2014, nhà máy này được Sở Tài nguyên & Môi trường tỉnh Tây Ninh xác nhận hoàn thành đầu tư hệ thống xử lý nước thải và cấp giấy phép xả thải.
Công trình đảm bảo nước thải sau xử lý đạt cột A theo quy chuẩn QCVN 01: 2008/BTNMT và QCVN 40:2011/BTNMT. Nước thải sau xử lý đạt tiêu chuẩn xả thải sẽ góp phần tích cực trong việc bảo vệ môi trường sông Vàm Cỏ Đông – nơi tiếp nhận nguồn nước thải sản xuất của nhà máy.
Bình Nguyên
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
VRG ký kết hợp tác với Tập đoàn Hóa chất Việt Nam
Sẽ giải quyết khó khăn, vướng mắc cho các công ty thành viên VRG tại Campuchia
Lãnh đạo cấp cao Chính phủ Hoàng gia Campuchia dự lễ kỷ niệm ngày Quốc tế Lao động tại Cao su Tân Bi...
Cao su Bảo Lâm góp phần thay đổi vùng đất mới
Các doanh nghiệp của Ủy ban phải tiếp tục là đầu tàu kinh tế
Lãnh đạo VRG thăm, chúc Tết tỉnh Tây Ninh
Trường Cao đẳng CN Cao su: Bàn giao sinh viên tốt nghiệp cho một DN
Tạp chí Cao su VN: Nhịp cầu chuyển tải tiếng nói, tâm tư, nguyện vọng CNLĐ
Thực hiện nhiệm vụ kép
Cao su Chư Mom Ray chung tay phòng chống dịch Covid - 19