Đây là số lượng quà dự kiến tặng cho thanh niên công nhân (CN) có hoàn cảnh khó khăn thuộc các công ty, đơn vị khu vực miền núi phía Bắc, duyên hải miền Trung và Tây Nguyên, nằm trong chương trình “Tình nguyện mùa Đông năm 2014” và “Xuân tình nguyện năm 2015”. Mỗi phần quà trị giá 500.000 đồng, gồm chăn màn, áo ấm mùa đông sẽ được tặng tận tay khoảng 400 – 500 CN gặp hoàn cảnh khó khăn vào dịp Tết Nguyên đán Ất Mùi năm 2015 (từ tháng 11/2014 đến tháng 2/2015).
Chương trình “Tình nguyện mùa Đông năm 2014” và “Xuân tình nguyện năm 2015” do Ban Công tác Thanh niên phối hợp Hội Liên hiệp Thanh niên và Hội Doanh nhân trẻ VRG phát động. Năm 2013, chương trình đã diễn ra thành công và mang đến hàng trăm phần quà cho CN khó khăn.
Anh Quân
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đoàn Khối Doanh nghiệp TW đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhì
Nhiều hoạt động chào mừng Ngày thành lập Đoàn tại Cao su Điện Biên
Người thợ trẻ giỏi không ngừng sáng tạo
Đoàn Thanh niên VRG góp ý Dự thảo Văn kiện ĐH Đảng
10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ ngành cao su năm 2019
Hơn 400 sinh viên Trường CĐCN Cao su tham gia tuyên truyền pháp luật
Đoàn Thanh niên VRG tham gia giải bóng đá do Báo Nhân Dân tổ chức
Sức trẻ tình nguyện tham gia phòng, chống dịch Covid-19
Thu nhập kinh tế gia đình của thanh niên Cao su Chư Păh từ 25-30 triệu đồng/năm
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động nổi bật