CSVN – Thực hiện chương trình nhà ở Mái ấm CĐ, ngày 13/11, Ban Thường vụ CĐ Cao su Đồng Nai đã trao tặng 2 căn nhà Mái ấm CĐ, trị giá 30 triệu đồng/căn cho anh Lê Văn Thế và chị Đỗ Thị Thảo – CĐ viên có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở thuộc Công ty CPCS Bảo Lâm. Dịp này, ĐTN Cao su Đồng Nai cũng trao tặng 1 căn Nhà nhân ái trị giá 30 triệu đồng do ĐVTN TCT đóng góp ủng hộ cho ĐVTN Nguyễn Trọng Hoàn.
Được biết, từ đầu năm đến nay, CĐ Cao su Đồng Nai đã trao tặng 21 căn nhà Mái ấm CĐ có tổng trị giá 630 triệu đồng, trích từ nguồn Quỹ Mái ấm CĐ, trong đó có 2 căn do CĐ Cao su VN trao tặng.
* Năm 2014, CĐ Cao su Hà Tĩnh triển khai xây dựng 3 nhà ở Mái ấm CĐ cho 3 hộ gia đình CNLĐ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, chưa có nhà ở tại NT Thanh Niên, NT Truông Bát và NT Can Lộc với mức hỗ trợ 30 triệu đồng/nhà. Trong đó, CĐ CSVN hỗ trợ 30 đồng để xây dựng nhà cho hộ gia đình CNLĐ Đoàn Khắc Hùng (Đội 3 – NT Thanh Niên).
Từ năm 2008 – 2014, với sự hỗ trợ của CĐ CSVN, CĐ CS Hà Tĩnh đã triển khai xây dựng 40 nhà ở Mái ấm CĐ cho 40 hộ gia đình CNLĐ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong toàn công ty với tổng kinh phí 850 triệu đồng.
H.T – Nguyễn Thị Minh Đức
Related posts:
- Cao su Quảng Nam vô địch giải bóng đá nam Khối Doanh nghiệp 1 tỉnh Quảng Nam
- Tập huấn cán bộ Công đoàn cơ sở miền núi phía Bắc
- Cao su Tây Ninh: Khen thưởng 648 triệu đồng trong phong trào lao động giỏi
- Cao su Sơn La: Chung tay vì người nghèo
- Bà Phan Thị Huyển giữ chức Chủ tịch Công đoàn Tạp chí Cao su VN
- Công đoàn Cao su Chư Mom Ray: Tổ chức “Mâm cơm gia đình” chào mừng ngày 8/3
- Cụm thi đua Công đoàn Tây Nguyên: Trao tặng 18 nhà “Mái ấm công đoàn”
- Công nhân yên tâm lao động, bám vườn cây
- Sẽ tuyên dương 150 cán bộ công nhân lao động làm việc tại Campuchia và Lào
- Công đoàn Cao su Lai Châu tặng quà cho 30 đoàn viên nhân Tháng công nhân