CSVNO – Ngày 31/10, tại Nông trường Tân Hưng, Công ty CP Cao su Phước Hòa đã tổ chức Lễ tuyên dương “Gia đình tiêu biểu truyền thống công nhân cao su”.
![Lãnh đạo các cấp tặng giấy khen cho các gia đình công nhân tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/11/P1180024-460x331.jpg)
Tham dự Lễ tuyên dương có ông Trần Đức Thuận – Thành viên Hội đồng thành viên VRG, ông Nguyễn Văn Tân – Phó TGĐ VRG, ông Phan Tấn Hải – Phó Chủ tịch thường trực Công đoàn CSVN; bà Trương Thị Bích Hạnh – Phó Chủ tịch Liên đoàn lao động tỉnh Bình Dương; đại diện lãnh đạo Công ty CP Cao su Phước Hòa cùng 58 gia đình được tôn vinh.
Đây là hoạt động có ý nghĩa sâu sắc, thiết thực chào mừng 85 năm truyền thống ngành cao su. Lễ vinh danh gia đình tiêu biểu được tổ chức nhằm vinh danh những gia đình có ít nhất 3 thế hệ đã và đang gắn bó, đóng góp vì sự nghiệp phát triển ngành cao su, là những gương điển hình có sức lan tỏa sâu rộng tại cơ sở…
![Ông Trần Đức Thuận - Thành viên HĐTV tặng giấy khen cho các gia đình công nhân tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/11/P1180020-460x345.jpg)
![Ông Nguyễn Văn Tân - Phó TGĐ VRG tặng giấy khen cho các gia đình công nhân tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/11/P1180028-460x331.jpg)
![Ông Phan Tấn Hải - Phó chủ tịch thường trực Công đoàn CSVN tặng giấy khen cho các gia đình công nhân tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/11/P1180033-460x331.jpg)
![Bà Lê Kim Hoa - Chủ tịch Công đoàn Công ty tặng giấy khen cho các gia đình công nhân tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/11/P1180030-460x331.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Lê Phi Hùng – TGĐ Công ty cho biết, trải qua hơn 1 thế kỷ cây cao su du nhập vào Việt Nam, trong đó, tại Phước Hòa, loại cây này cũng bén rễ được 87 năm. “87 năm qua cây cao su đã hình thành nên lực lượng cao su hùng mạnh về mọi mặt thông qua 4 thế hệ làm cao su. Lễ tuyên dương lần này nhằm tri ân các thế hệ công nhân đã gắn cuộc đời mình vì sự nghiệp phát triển cao su. Đồng thời, thông qua đó góp phần giáo dục truyền thống tốt đẹp cho thế hệ trẻ nâng cao trách nhiệm của bản thân đối với công ty”, ông Hùng nhấn mạnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Lê Phi Hùng - TGĐ Công ty tặng giấy khen cho các gia đình công nhân tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/11/P1180021-460x331.jpg)
Tin, ảnh: Ng. Cường
Related posts:
Phát động thi đua ngay từ đầu năm 2018
Cao su Dầu Tiếng tích cực xây dựng nông thôn mới
Thưởng thi đua nước rút cao nhất 20 triệu đồng/đơn vị
Đẩy mạnh diện tích trồng xen canh
NT Bãi Lau (Cao su Sa Thầy): Hà Văn Duyên đoạt Bàn tay vàng
“Quốc hội, Chính phủ hai nước Việt Nam và Lào tiếp tục hỗ trợ để các công ty cao su tại Lào hoàn thà...
VRG sẽ hoàn tất tiêm vaccine Covid-19 mũi 3 trong quý 1
"Tăng trưởng kinh tế nông nghiệp thấp là đáng lo ngại"
Cao su Chư Sê – Kampong Thom tổ chức vui chơi Tết Chol Chnam Thmay cho người lao động
Quán triệt, triển khai Nghị quyết Đại hội XII của Đảng