Đây là một trong những nội dung hướng dẫn tổ chức Đại hội thi đua và Hội nghị điển hình tiên tiến vừa được VRG ban hành nhằm tiến tới Đại hội thi đua của Bộ NN&PTNT và Đại hội thi đua yêu nước toàn quốc lần thứ IX.
![Hội nghị điển hình tiên tiến tại các đơn vị sẽ có 70% đại biểu là công nhân trực tiếp sản xuất. Ảnh: Ngọc Cẩm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/10/CN-460x345.jpg)
Đối với các đơn vị thành viên Tập đoàn, hình thức tổ chức là Hội nghị điển hình tiên tiến. Những đơn vị có số lượng dưới 300 CBCNVC-LĐ thì tổ chức Hội nghị toàn thể; đơn vị có trên 300 CBCNV thì tổ chức Hội nghị đại biểu nhưng số lượng không quá 300 đại biểu.
Đại biểu dự Hội nghị điển hình tiên tiến là những người có thành tích xuất sắc. Trong đó, số lượng đại biểu là CN, người trực tiếp sản xuất, những người lao động giỏi, lao động sáng tạo, người tốt việc tốt chiếm 70% tổng số đại biểu triệu tập.
Đối với cấp Tập đoàn, hình thức tổ chức Đại hội Thi đua. Đại biểu dự đại hội là các anh hùng, đại diện tập thể anh hùng, chiến sỹ thi đua toàn quốc, các gương điển hình tiên tiến, đại biểu trẻ tuổi; chú trọng đại biểu lao động trực tiếp, mô hình mới, điển hình mới thông qua các phong trào thi đua…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Phan Thắng
Related posts:
Cao su Bình Long mang trung thu đến với thiếu nhi xã Đồng Nơ
Cụm thi đua Công đoàn Tây Nguyên: Kết nạp thêm 2 thành viên mới
Nông trường Suối Cát giành giải vô địch bóng chuyền chào mừng 15 năm thành lập Cao su Sa Thầy
Kỷ niệm 1 năm ra mắt Bản tin CĐ Cao su
Công đoàn Cụm thi đua Tây Nguyên hỗ trợ đoàn viên 29 “Mái ấm Công đoàn”
Công đoàn Cao su Mang Yang: Tổ chức 24 lượt đối thoại với người lao động
"Lắng nghe - chia sẻ - thấu hiểu"
Cao su Phú Riềng tuyên dương 129 học sinh, sinh viên
Công đoàn Cao su Hà Tĩnh được đề nghị tặng Cờ thi đua của Tổng liên đoàn LĐVN
Công đoàn Cao su VN thưởng 2 tổ sản xuất Cao su Bình Long