Chiều 4/10, tại Hà Nội, Thường trực Đoàn Chủ tịch Ủy ban Trung ương Hội LHTN VN đã tổ chức họp duyệt văn kiện và công tác tổ chức Đại hội đại biểu Hội LHTN VN VRG nhiệm kỳ 2014 – 2019. Anh Nguyễn Phi Long – Bí thư BCH Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Thường trực Trung ương Hội LHTN VN dự và chủ trì buổi làm việc.
Cùng dự có các anh, chị Thường trực Đoàn Chủ tịch Ủy ban Trung ương Hội; chị Trương Thị Huế Minh – Trưởng Ban Công tác Thanh niên, Chủ tịch Hội LHTN VN VRG và chị Nguyễn Thị Hoàng Uyên – Phó Trưởng Ban Công tác Thanh niên, Phó Chủ tịch Thường trực Hội LHTN VN VRG.
Sau khi nghe Ban Thư ký Hội LHTN VN VRG báo cáo về công tác chuẩn bị Đại hội, thay mặt Ban Bí thư Trung ương Đoàn và Thường trực Đoàn Chủ tịch Ủy ban Trung ương Hội LHTN VN, anh Nguyễn Phi Long đánh giá cao công tác chuẩn bị tổ chức Đại hội và Dự thảo văn kiện Đại hội của Ủy ban Hội LHTN VN VRG; thống nhất phương án tổ chức Đại hội gồm 2 phiên chính thức diễn ra vào chiều ngày 25/10 và sáng ngày 26/10/2014 với hơn 200 đại biểu tham dự.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Anh Nguyễn Phi Long cũng đề nghị Ủy ban Hội LHTN VN VRG nghiên cứu, tổ chức Đại hội theo cách đơn giản, tiết kiệm, phù hợp với đặc thù của đơn vị, tạo thành ngày hội lớn của thanh niên ngành cao su, gắn liền với các hoạt động tuyên dương những gương thanh niên có thành tích tiêu biểu trong công tác, trong lao động sản xuất và học tập, nghiên cứu.
T.B
Related posts:
"Thu nhập người lao động 2016 phấn đấu bằng 2015"
Cao su Đồng Nai tổ chức đối thoại với người lao động
Để phát triển cao su miền Trung bền vững
Cao su Kon Tum: Phấn đấu lợi nhuận 2016 đạt 13,3 tỷ đồng
Khối thi đua số XII tích cực chăm lo cho người lao động
Nông trường An Lập, Cao su Dầu Tiếng phấn đấu giữ năng suất 2 tấn/ha
Nông trường Bình Minh (Cao su Bình Long): 19/20 thí sinh đạt “kiện tướng” khai thác mủ
Các đơn vị miền Trung phải chủ động tổ chức sản xuất linh hoạt phù hợp với thực tế
Chất lượng sản phẩm Cao su Sa Thầy được đánh giá cao
VRG có 2 công ty thuộc top 10 Doanh nghiệp bền vững 2020