Từ ngày 29/8 đến 2/9, ĐTN công ty phối hợp với Chi đoàn Công ty CPCS Dầu Tiếng – Lào Cai và Huyện đoàn Bát Xát (tỉnh Lào Cai) tặng 100 thiết bị vệ sinh cho những hộ gia đình nghèo tại xã Bản Qua. Đoàn cũng đã thăm, tặng quà cho các em học sinh nghèo tại Trung tâm Giáo dục thường xuyên huyện Bát Xát. Dịp này, Hội Doanh nhân trẻ Bình Dương phối hợp Hội Liên hiệp Thanh niên VN tỉnh Bình Dương và CLB Thầy thuốc trẻ tỉnh Bình Dương thăm, tặng 20 phần cho CNLĐ nghèo đang làm việc tại Công ty CPCS Dầu Tiếng – Lai Châu.
Trước đó, ĐTN công ty phối hợp với ĐTN Cảnh sát PPCC tỉnh Bình Dương và Công an huyện Dầu Tiếng, tổ chức tuyên truyền phổ biến kiến thức về phòng cháy chữa cháy, phòng chống ma túy, HIV/AIDS, thông tin tình hình trật tự an toàn xã hội cho 200 ĐVTN.
* Sáng 6/9, ĐTN công ty phối hợp cùng với Công an huyện Dầu Tiếng tổ chức lễ phát động tháng an toàn giao thông năm 2014 với các phần việc thiết thực như: tham gia các hội thi tìm hiểu, hội thảo về luật giao thông đường bộ, ký cam kết không vi phạm trật tự ATGT, thực hiện các công trình phát quang, dọn vệ sinh các tuyến đường khuất tầm nhìn…
Hoàng Ngọc – Thanh Sơn – Ngọc Yến
Related posts:
- 10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ ngành cao su năm 2019
- Đoàn Thanh niên góp phần ổn định lao động mùa cạo mới
- Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa ra quân Tháng Thanh niên
- VRG có 3 đề tài sáng tạo trẻ được tuyên dương
- Đoàn Thanh niên VRG tổ chức chương trình "Hành trình đến với Thành phố Anh hùng"
- Bí thư Chi đoàn gương mẫu ở Nông trường Lai Uyên
- ĐTN Cơ quan VRG: Thực hiện công tác an sinh xã hội tại Campuchia
- Chị Lê Thị Kiều Oanh giữ chức Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Cao su Mang Yang
- 150 ý tưởng sáng tạo ở Nông trường Long Tân
- Cao su Đồng Nai thăm và tặng quà gia đình cựu cán bộ Đoàn, ĐVTN khó khăn