Từ ngày 29-31/8, tại Hà Nội đã diễn ra Đại hội Đại biểu toàn quốc Hội Doanh nhân trẻ (DNT) VN lần thứ V, nhiệm kỳ 2014-2017 với khẩu hiệu hành động: “Tiên phong đổi mới, vững vàng hội nhập”. Tham dự Đại hội có gần 1.000 doanh nhân trẻ tiêu biểu đến từ 63 tỉnh, thành phố và 4 ngành kinh tế trong cả nước. Đoàn đại biểu Hội DNT VRG tham dự với 27 đại biểu.
![Đoàn đại biểu Hội DNT VRG tham dự Đại hội. Ảnh: P.G](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/09/TN1-460x333.jpg)
Đoàn đại biểu Hội DNT VRG tham dự Đại hội. Ảnh: P.G
Đại hội đã hiệp thương chọn cử 101 anh chị tham gia Ủy ban Trung ương Hội DNT VN khóa V, nhiệm kỳ 2014-2017. Trong đó, Hội DNT VRG có 2 đại biểu là anh Trần Công Kha – Chủ tịch Hội DNT VRG, TGĐ Công ty CP Đầu tư Sài Gòn VRG và anh Lê Tiến Tình – Chủ tịch Hội DNT Lai Châu, TGĐ Công ty CPCS Lai Châu. Chủ tịch Hội DNT VN khóa V, nhiệm kỳ 2014-2017 là anh Bùi Văn Quân –Chủ tịch HĐQT Công ty CP Tập đoàn Anh Quân Strong.
Dịp này, Trung ương Hội LHTN VN, Hội DNT VN long trọng tổ chức Lễ trao Giải thưởng Sao Đỏ cho 10 doanh nhân trẻ và 100 gương mặt doanh nhân trẻ VN tiêu biểu năm 2014. Giải thưởng Sao Đỏ là giải thưởng cao quý do Trung ương Đoàn, Trung ương Hội LHTN VN, Trung ương Hội DNT VN tổ chức nhằm tôn vinh những cá nhân là doanh nhân có nhiều đóng góp cho doanh nghiệp và xã hội.
N.P
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tuyên truyền phòng chống dịch bệnh Covid-19
Cao su Bình Long: Chi thưởng 400 triệu đồng dịp truyền thống ngành
Cấp cơ sở Đoàn TN VRG tổ chức Đại hội trong quý I năm 2022
Tin hoạt động ĐTN các cấp
Đẩy mạnh tuyên truyền biển, đảo cho thanh niên
Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa: Khen thưởng thi đua 4 nhất
Cách làm hay trong công tác phòng ngừa người dân lấn chiếm đất cao su
Cao su Bình Long trao Nhà nhân ái cho thanh niên khó khăn
Tuyên dương “Tuổi trẻ sáng tạo” cho 48 đoàn viên thanh niên 4 công ty cao su
Thực hiện 3 công trình thanh niên gây quỹ tại Cao su Mang Yang