Ngày 13/7, tại Thành phố Quảng Ngãi đã diễn ra Hội nghị sơ kết công tác thi đua Khối 9 Công đoàn Tập đoàn, TCT trực thuộc Tổng LĐLĐ Việt Nam. Tham gia Hội nghị có ông Đặng Ngọc Tùng – UV TW Đảng, Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN; ông Trần Văn Lý – Phó Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN, cùng với các đồng chí là Chủ tịch, Phó chủ tịch và cán bộ chuyên trách của 9 công đoàn Tập đoàn, TCT.
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch Công đoàn CSVN phát biểu tại Hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/Ông-Phan-Mạnh-Hùng-Chủ-tịch-Công-đoàn-CSVN-phát-biểu-tại-Hội-nghị-460x345.jpeg)
Hội nghị đã thông qua báo cáo sơ kết công tác thi đua 6 tháng đầu năm và nhiệm vụ công tác thi đua 6 tháng cuối năm 2014 của Khối. Đồng thời thảo luận về bảng tiêu chí và thang điểm bình xét thi đua 2014, kế hoạch kiểm tra chéo giữa các Công đoàn trong khối. Trao đổi kinh nghiệm về vai trò Công đoàn trong quá trình tái cấu trúc Doanh nghiệp và Công đoàn trong việc tổ chức phát động phong trào thi đua các công trình trọng điểm.
Tin, ảnh: Kim Yến
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Mang Yang: Trao 3 căn nhà “Mái ấm CĐ” trong “Tháng công nhân”
Công ty 75: Bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn, nhà nghĩa tình hội viên
Cao su Phú Riềng tuyên dương 129 học sinh, sinh viên
Công đoàn Cao su Việt Nam khai giảng Lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác Công đoàn
Công đoàn Cao su Chư Mom Ray: Tổ chức “Mâm cơm gia đình” chào mừng ngày 8/3
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: Thiết thực chăm lo lợi ích đoàn viên
Cao su Tây Ninh: Khen thưởng thêm 6 công nhân về trước kế hoạch
Cao su Dầu Tiếng khen thưởng khuyến tài khuyến học
Vui trung thu đầm ấm, ý nghĩa
"Xuân ấm áp" - Xuân của người xa quê