>> Thiếu nhi Ngành cao su VN: Hướng về biển đảo
Từ ngày 6 – 9/7, tại TP Sơn La, Công đoàn Cao su VN đã tổ chức trại hè thiếu nhi ngành cao su lần thứ 15 đợt 2 – khu vực miền núi phía Bắc. Đây là khu vực thứ 2 trong tổng số 3 khu vực được tổ chức trên cả nước. Tại khu vực miền Đông Nam bộ – TP.HCM, trại hè được tổ chức tại Trường đoàn Lý Tự Trọng – TP.HCM từ ngày 24 – 27/6 với sự tham gia của 250 cháu đến từ 28 đơn vị; khu vực Tây Nguyên và Duyên hải miền Trung được tổ chức tại TP.Đà Nẵng, từ ngày 13 – 16/7 với sự tham gia của 150 cháu đến từ 18 đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Khu vực 2 – miền núi phía Bắc, trại hè được tổ chức tại tỉnh Sơn La từ ngày 6 – 9/7 với sự tham gia của 100 cháu đến từ 5 đơn vị. Cũng như các khu vực khác, chủ đề “Tự hào 85 năm truyền thống ngành Cao su Việt Nam” đã xuyên suốt trong những ngày trại hè diễn ra. Tại đây các em được hiểu thêm về lịch sử của ngành cao su và truyền thống đấu tranh anh dũng của các thế hệ cha anh đi trước thông qua cuộc thi tìm hiểu về ngành cao su và biển đảo Việt Nam; các chuyến tham quan về nguồn như viếng nghĩa trang liệt sỹ, thăm bảo tàng, nhà tù Sơn La…
![Các em thiếu nhi sôi nổi tham gia thi tìm hiểu truyền thống ngành cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/DSC_0026-460x306.jpg)
![Các em viếng nghĩa trang tỉnh...](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/DSC_0034-460x306.jpg)
![...và thăm nhà tù Sơn La](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/DSC_0038-460x306.jpg)
![Các trại sinh tham gia ủng hộ quỹ học sinh nghèo của tỉnh Sơn La](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/DSC_00081-460x306.jpg)
Bên cạnh đó, thông qua đội kỹ năng Tỉnh đoàn Sơn La, các em được học tập, rèn luyện kỹ năng, rèn luyện tính tự chủ; và mạnh dạn hơn, tự tin hơn để làm hành trang cho mình trong cuộc sống. Và những ngày hè tại Thành phố Sơn La sẽ là những kỷ niệm sâu sắc khó quên đối với các em thiếu nhi là con em CBCNV-LĐ VRG. Bởi ở đây, các em không chỉ được chơi, được giao lưu với các bạn trong đoàn mà còn được giao lưu, thi đấu các trò chơi dân gian như ném còn, kéo co, nhảy sạp, nhảy bao bố… với 400 bạn thiếu nhi thuộc nhà thiếu nhi tỉnh Sơn La.
![Giao lưu thể thao và các trò chơi với các bạn nhà văn hóa thiếu nhi tỉnh Sơn La](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/DSC_00291-460x306.jpg)
![Giao lưu thể thao và các trò chơi với các bạn nhà văn hóa thiếu nhi tỉnh Sơn La](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/DSC_0021-460x306.jpg)
![Thăm vườn cây cao su Công ty CP Cao su Sơn La](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/DSC_00091-460x306.jpg)
Ng. Cường
Related posts:
Tôn vinh nữ CBCNVC - LĐ ngành cao su
CĐ Cao su Lai Châu 2 trao quà cho học sinh vượt khó
Cách tính tuổi nghỉ hưu năm 2023 người lao động cần biết
Công đoàn Cao su Chư Sê Kampong Thom chăm lo cho đoàn viên ở lại trực Tết
Trao hai căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Chư Sê
Cá nhân vượt sản lượng được tuyên dương trang trọng
Công đoàn khối CN-DV: Nhiều đơn vị điều chỉnh tăng lương đến 15%
Hoạt động Công đoàn Geru Star có nhiều đổi mới
Cao su Việt Lào thăm và tặng quà cho người lao động khó khăn
Công đoàn Cao su Kon Tum phấn đấu trao 10 nhà Mái ấm