Chiều nay em đi làm về muộn. Anh và các con phân công nhau lúi húi vào bếp và dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ. Em đi làm về, như con mèo nhỏ đến sau lưng, đưa hai cánh tay mềm, ôm lấy cổ anh, thầm thì âu yếm:
– Ôi! Ông chồng yêu quí của em!
![bữa cơm đạm bạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/06/rauca-300x300.jpg)
Em biết không, chỉ một lời nói của em, bao mệt nhọc của cả buổi chiều tan biến. Bữa cơm đạm bạc của gia đình: chỉ có đĩa rau muống chấm nước tương ớt và đĩa tép rang mà ai cũng khen ngon. Bữa cơm hơn hẳn những bữa tiệc với những món sơn hào hải vị. Dư vị ngọt ngào đã lan tỏa, chìm sâu vào giấc ngủ đêm nay.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Em thấy không, ngoài 50 tuổi, hơn nửa đời người, vẫn thèm một nụ hôn, một lời âu yếm dịu ngọt. Cuộc sống đời thường với bao bộn bề, lo toan cơm áo. Xin đừng làm rối tung, vò nát những cái không đáng có! Hạnh phúc bình dị, gần gũi, thân thương và luôn rộng mở, nếu mỗi chúng ta biết yêu thương và sống vì nhau phải không em?
Bùi Vũ Liêm
Related posts:
Binh đoàn 15: Hỗ trợ trên 6 tấn gạo cho bà con vùng biên giới
Cao su Sa Thầy: Thăm, tặng quà người dân bị hỏa hoạn
TPHCM sáng 23/8: Giãn cách nghiêm ngặt
TP HCM: Cập nhật mới toa thuốc điều trị Covid-19 tại nhà
Phải kiểm soát bằng được các ổ dịch trong khu công nghiệp
Thủ tướng: Đánh đổi kinh tế, xã hội thì phải kiểm soát được tình hình
Hãy bảo vệ tình yêu và xây dựng cuộc sống hôn nhân vững vàng!
Ông Lưu Bình Nhưỡng: 'Nông nghiệp vừa là bà đỡ, vừa là chị nuôi, bác sĩ'
Yêu chồng, thương cả con riêng của chồng
Tăng cường quản lý giá cả tại các địa phương