Ngày 6/6, tại Hải Phòng, Trung ương Đoàn đã tổ chức Lễ ra quân chiến dịch hè tình nguyện năm 2014. Theo đó, chương trình năm nay sẽ tổ chức các đội hình thanh niên tình nguyện đến các tỉnh Tây Bắc, Tây Nguyên và Tây Nam bộ, các địa phương khó khăn, các xã chỉ đạo điểm xây dựng nông thôn mới, trong đó chú trọng tới các hoạt động thanh niên với biển đảo Tổ quốc.
Chiến dịch sẽ tổ chức các đội hình thanh niên ra tình nguyện tại các đảo tiền tiêu của Tổ quốc, trao tặng quà cho các cựu thanh niên xung phong và gia đình chiến sĩ Trường Sa, nhà giàn DK1, cảnh sát biển, kiểm ngư viên đang làm nhiệm vụ chấp pháp ở vùng biển Hoàng Sa. Ngoài ra, tổ chức đoàn thanh niên tình nguyện gồm 80 thành viên ra đảo Bạch Long Vỹ xây dựng cột cờ Tổ quốc tại đây, tổ chức vệ sinh môi trường tại cầu cảng, tặng thiết bị đi biển cho ngư dân, các lực lượng trên đảo, hỗ trợ mô hình thanh niên làm kinh tế biển, ra mắt hợp tác xã thanh niên, khai giảng lớp dạy nghề tại đảo…
Ngoài ra các nội dung khác về biển đảo, chiến dịch tình nguyện hè cũng sẽ được triển khai rộng khắp trên các địa phương với chương trình thiết thực về xây dựng nông thôn mới, xây dựng văn minh đô thị, tiếp sức mùa thi…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
T.T
Related posts:
Cao su Phước Hòa thực hiện chương trình tình nguyện quốc tế năm 2019
Đoàn Thanh niên Cao su Sa Thầy tặng quà các cháu thiếu nhi trong Tháng Thanh niên
Đồng chí Lê Quốc Bảo trúng cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng
Khởi công xây dựng khuôn viên Bia kỷ niệm 70 năm Cách mạng Tháng 10 Nga
Gương cán bộ Đoàn học và làm theo Bác
Cao su Chư Păh tổ chức “Ngày hội hiến máu tình nguyện 2021”
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh: Tuyên dương 8 tập thể xuất sắc
300 người lao động Cao su Phú Riềng hiến máu tình nguyện
Tuổi trẻ Cao su Bình Long sôi nổi với Tháng thanh niên
Xây dựng giá trị hình mẫu thanh niên thời kỳ mới