Ngày 27/5, CĐ Cao su VN phối hợp với Trường trung cấp Công đoàn TP.HCM khai giảng lớp đào tạo lý luận nghiệp vụ CĐ theo chương trình đại học K149 năm 2014 cho 70 cán bộ chuyên trách, bán chuyên trách đến từ các đơn vị cơ sở trực thuộc CĐ Cao su VN. Trong 6 tháng tham gia học tập, các học viên sẽ được cung cấp những kiến thức cơ bản của CĐ như: Lịch sử phong trào CN – CĐ thế giới và VN; lý luận cơ bản về CĐ VN; công tác tổ chức cán bộ và đào tạo cán bộ CĐ…
Ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ Cao su VN, cho biết năm 2013, CĐ Cao su VN cũng đã tổ chức chương trình học như thế này cho 150 cán bộ CĐ cơ sở. Cũng như lớp học trước, lớp học này có ý nghĩa rất lớn đối với cán bộ CĐ, qua đó nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ cho cán bộ CĐ trong công việc cũng như tạo nguồn cán bộ CĐ về sau.
Ng. Cường
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Bà Nguyễn Thị Phương Anh đắc cử Chủ tịch Công đoàn Gỗ Thuận An
Cao su Lộc Ninh: Trao 2 nhà “Mái ấm Công đoàn”
Tuyên dương Nữ hai giỏi vào tháng 3/2015
Liên đoàn Lao động Gia Lai tuyên dương 22 công nhân giỏi thuộc 4 công ty cao su
Tháng Công nhân năm 2024: Thiết thực, hiệu quả vì người lao động
Tìm hiểu lịch sử Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam qua các thời kỳ - Phần 1
Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng thi đua nước rút tại Cao su Bình Thuận
Ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn CSVN: “Mọi hoạt động của Công đoàn đều ...
1 tập thể, 5 cá nhân ngành cao su được tôn vinh
Tọa đàm Gương sáng phụ nữ ngành cao su